nhò các bạn góp ý dùm

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi tran_do832003, 12/5/08.

1. tran_do832003

tran_do832003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình có em mái kkf nầy đã xã trúng nay chuẩn bị ép lại.mà mình kô biết nên chọn em nào trong các em nầy làm chồng cho em mái kkf mong các bác cho ý kiến dùm mình
    1.
    2.
    3.
    còn đây là em mái kkf.
    mong các bác cho mình một ý kiến.

2. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình bạn nên chọn em 1 làm cha là hơn , em 2 tuy châu đẹo nhưng đầu và dáng thì ko bằng
    Cá bột theo chuẩn đầu cha áo mẹ mà

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đồng ý với em hannamontana thêm một phần là cá trống phải lớn hơn cá mái 50% thì mới chịu nổi, nếu không thì tan xác với mấy em mái dữ

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em đầu thân mình không thấy rõ. Em thứ 3 thấy toàn thân nhìn được hơn nhưng dàn kì chưa đẹp và ít chữ. Theo mình nghĩ cnên chọn em thứ 3 vì vợ màu xanh chồng màu đỏ = cá con châu nhiều và có màu đỏ . Chúc bạn ép cá thành công.

5. tran_do832003

tran_do832003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình gủi lên diễn đàn để các bạn cho ý kiến dùm vì mình dụ định mỏ trại cá fom cá hình vói qui mo lón vì ỏ nhà mình khoãng 10 em cá giống và 8 em mái.mà kô biết có thành công kô.nếu kô có gì thay đổi sau nầy mình sẽ ép cá theo nhu cầu khách đặt hàng.lụa chọn cá cha cá mẹ theo ý khách hàng nếu bắt số lượng lón.nhung mình ỏ CỦ CHI nên cũng hoi ngại vì hoi xa.đặt biệt chỉ fom cá do cá nhà mình ép ra thôi.nên phải kiểm tra chất lượng cá bột tỉ lệ lên đầu bao nhiêu dàn châu cõ nào đầu lên bụ cõ nào.vì trong thòi gian kiểm tra chất lượng cá bột nên chua đua cá bột lên hình cho các bạn trên nầy kiểm tra dùm.hiện nay cá bột đã lên hình rồi mà chua biết đầu lên bụ tói đâu nên kô đua lên.

6. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn phải đưa hình lên AE thấy mới biết cá bạn như thế nào mà mua chứ