NHỜ CÁC BẠN TƯ VẤN GIÚP

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi phamnguyennam, 4/1/12.

1. phamnguyennam

phamnguyennam Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Chào tất cả mọi người trên diễn đàn . tôi có hai em mi mộc dở một em tôi treo trên sân thượng tầng 3 , một em tôi treo trong nhà tại tầng 1 . cả hai em hót hét bình thường , nhưng dạo này em ở tầng 1 ko hót , lý do mùa này là mùa đông ko có ánh nắng và ánh sáng . nhưng khi treo lên tầng 3 thì hót bình thường . vậy anh em cho tôi hỏi tôi muốn treo cả hai lên tầng 03 sân thượng , để hai em nhìn thấy mặt nhau có sao ko . loại trừ phương án treo ra ngoài ngõ , vì sợ mưa nắng và mất trộm . vì tôi phải đi làm suốt ngày sáng từ 6h đến 20h , chỉ giao lưu với lũ chim tuần 01 lần vào chủ nhật còn đêm về chỉ tiếp tế cho chúng thôi . Nỗi buồn ko biết tỏ cùng ai , nhờ anh em chỉ giáo . XIN CAM ON

chimbochao, quocthangngo and mavanz like this.
  2. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Tuỳ tính cách của từng con.. Tuy nhiên không sớm thì muộn sẽ có con bị đè, bác nên cân nhắc kỹ và nên Try before using

chimbochao and quocthangngo like this.
  3. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    vấn đề là nhìn thấy mặt nhau. vậy cho ở giữa 2 con 1 cái lồng ko trùm áo hoặc bất kỳ cái gì có thể cản tầm nhìn là xong ngay. nhưng 2 con cùng 1 trạng thì mới làm vậy. ko thì con yếu ko lên nổi

chimbochao thích bài này.
  4. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    theo mình,bạn vẫn để như cũ...chỉ khác là thay đổi nhau...mỗi em ở tầng thượng 1 ngày..?đảm bảo...em nào cũng hót...không đè nhau!!!

mavanz and chimbochao like this.
  5. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Một cao kiến rất đơn giản mà hiệu quả......................................................................!