nhờ các bro tư vấn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi aquang7032, 7/9/10.

1. aquang7032

aquang7032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    em mới nuôi bể san hô, nhưng tiền đầu tư laịo eo hẹp
    trên diễn đàn có thông tin là để san hô pt đẹp ngoài yếu tố ph, độ mặn, no3, canxi, magie.......
    còn cần thêm tronti và iót
    em tìm hiểu thêm thì thấy trong đậu hà lan, cà rốt hải sản có chứa nhiều stronti, rong bển chứa nhiều iot
    em định xay nhũng loài này xay nhỏ lọc lấy nước để bổ sung stronti và iot có được không a.

2. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Thế ông em định làm món súp hải sản,đậu hà lan và cà rốt hay sao thế ,nói vui vậy thôi các chất bổ sung vào bể cá như em nói bán đầy mà ,và tất cả đẫ qua nghiên cứu và thử nghiệm cùng với sự trải nghiệm của người chơi từ lâu rồi.

3. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    xin trả lời bạn thế này.
    những stronti, i ốt.... mà được bán dạng dung dịch ngoài thị trường là dạng tổng hợp và chỉ dùng cho hồ cá. bạn xay như xay sinh tố thế thì những chất bã, chất thừa gây hôi thối bể thì bạn xử lý thế nào. tôi cam đoan nếu bạn đổ cái thứ đó vào thì hồ bạn ra đi không hôm nay thì ngày mai thôi và như lời bác Trung kim mã nói rồi, những thứ đó bán rẻ thôi, bạn ko phải tốn công đi mua cà rốt với lại đậu hà lan về làm gì

tiensonca thích bài này.
  4. aquang7032

Thích đã nhận:
    56
    hahaha
    cám ơn các bác đã trả lời. em biết là những thứ này bán nhiều, cũng tại tính em hay táy máy
    em muốn thử nghiệm xem kq thế nào. em định xay như say sinh tố sau đó thả vi sinh, sục khí
    đợi đến khi nước trong, nhưng theo những gì em biết thì làm như vậy có nghĩa là làm tăng lượng no3 đúng không ạ.

5. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    Cả một tap đoàn công ty người ta nghiên cứu ra cai hóa chất cho mình xài, ma còn chết lên chết xuống. Thì ko lẽ một mình mình ngồi say sinh tố cho vào hồ thì work sao ??hehehe.......Tốt nhất Bro cứ theo moi người mà làm. AE trong này cung tốn ko it' tiền để nghiên cứu rồi. Nên Bro cư theo AE trong này là yên tâm.

6. traidatviet

traidatviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    kekeke, AE trong này ai cũng giống như ai, SH cũng chết lên chết xuống mà còn chưa co cách làm tốt, còn bạn dùng máy sinh tố mình nghỉ chắc 3 ngày không co còn san hô chì là nước sinh tố, đá và cát mà thôi. người ta học vật lý chemistry, nghiêm cứu bằng mọi cách làm sao lưu tờ SH đươc sống lâu khẻo mạnh mà chưa có đươc thành công cho lắm, hông có phải hồ ai cũng giống như ai, người thi thiếu này hổ ngưồi kia lai dư cái khác khó mả hiểu đưoc.

7. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    e lại nghĩ khác,tại sao người nước ngoài thường đc đánh giá cao hơn người VN về mọi mặt,đột nhiên người VN lại xuất hiện giáo sư Ngô Bảo Châu ? người Vn dám làm,nhìu lúc có rất nhiều mẹo hay mà người nước ngoài lại ko thể làm đc .hãy tự tin vào chính mình chứ ạ .

8. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    hehehe....Ngô Bảo Châu la về toán học. Còn về mấy cái này thi sách vỡ đã có hai chục năm nay rồi. Mà thôi nếu bro muốn khám phá thì cũng ko sao, sẽ có thêm kinh nghiệm. Làm thử đi nhé, có gi nói cho AE biết.

9. Doraemon25

Doraemon25 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồi đó có topic nào bày xay nhuyễn tôm khô, bỏ vào cái hũ để nhẹ nhàng vào trong hồ vào ban đêm cho mấy con san hô sọ ăn, vừa bỏ vào thấy cá chen nhau ăn, quấy tôm bay tứ tán, dơ cả hồ, san hô vẫn ốm...

10. aquang7032

Thích đã nhận:
    56
    thanks các bro đã động viên
    em vẫn cứ lăn tăn khả năng sẽ làm tăng no3.

11. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Việt nam sắp có Ngô Bảo Thắng chuyên xay sinh tố nuôi san hô . Cố lên em, anh luôn ủng hộ em về mặt tinh thần . =))

12. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Em ơi NGÔ BẢO CHÂU được đào tạo ở một trường danh tiếng tại PHÁP mà ,theo anh biết trường ấy có 2 người đoạt giải mà một là người VN mình.Thế em đã nghe câu 1 người VN và 1 người NHẬTthì người NHẬT không bằng người VN chưa vì người mình có tính sáng tạo,nhưng tập thể 10 người VN lại không bằng 10 người NHẬT được vì chúng ta không có được sự đoàn kết ,thống nhất bằng họ được.Còn tất nhiên trong thú chơi những phát minh,cải tiến và đi trước dẫn đường đều được hoan nghênh và trân trọng.

---------- Post added at 12:17 AM ---------- Previous post was at 12:11 AM ----------

Khả năng tăng NO3 chỉ xảy ra khi em có hệ vi sinh đủ mạnh còn tăng NH3,NO2 thì đương nhiên rồi còn muốn giảm NO3 em cần có thêm vi sinh hiếm khí nữa mới mong nuôi được san hô thành công.

13. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Tớ thì lại cổ vũ bạn thử nghiệm. Phải khám phá thử nghiệm mới ra nhiều trò, VN nghèo:D, bít đâu sáng chế ra cái zi thì sao, bạn thử nghiệm xem tn nhé :D