nhờ các cao nhân gà chỉ giáo gà nét

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi hong sam, 15/4/11.

1. hong sam

hong sam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,243
    gà nét tập cho gà lai nét rừng thành mồi, các anh chuyên huấn luyện gà mồi nét chi giúp vơi

2. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    gà nét là gà gì vậy? còn huấn luyện gà mồi thì mất công lắm mà quan trọng nhất là chọn con gà trống làm mồi phải gáy sung và tiếng gáy(có nhiều kiểu gáy lắm nha bạn: gáy ngọng, tiếng sấm, giọng thổ, giọng chuông, còn giọng gáy nào tốt hơn thì tùy thuộc vào thói quen và sở thích của từng người). sau khi chọn được con trống thì tập cắm chân cho đến khi nào gà không bung dây nữa và dạn người là ok rồi. cũng mất thời gian lắm, tốt nhất là chọn một mối chuyên bán gà mồi tốt, đầu mùa gà ra mua 1 con chơi hết mùa rùi bán hoặc chơi thêm 1 mùa nữa. Gà mồi già quá cũng khó đánh bổi lắm. 1 vài kinh nghiệm không dám múa rìu qua mắt thợ.hi

anxuanloc, mienque.nct and hong sam like this.
  3. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    gà nét rừng lai 75% cách huấn luyện không như gà bình thường em nghỉ phải có một điểm gì đó nhạy cảm hơn vì loại gà này nó rất nhát, vì khi nhỏ chúng rất dạn nhưng khi trưởng thành chúng vẩn nhát theo bản năng

mienque.nct thích bài này.
  4. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Cách huấn luyện thì có nhưng quan trọng là bác có thời gian hay không thôi...
    Bác nuôi từ lúc còn bằng nắm tay,ngày nào cũng sờ mó em nó,cho ăn mồi tươi sao cho khi bác búng tay hoặc cầm lá cỏ(nó tưởng cào cào)chạy đến..riết quen người.cứ như vậy đến khi tập gáy bác cột chân nhưng đừng làm bia đỡ đạn cho mấy con khác là được..còn tập thì không khác gà f,khi nào bác bê trên tay mà gáy là lúc đó khái niệm nhát không còn đâu..
    Còn nếu là gà đã lớn(gáy rùi) thì trong quá trình tập bác cho em nó sổ 1,2 lần một tuần,chăm sóc bình thường thì rất nhanh dạn người gáy thì khỏi chê...có điều nên cắt bớt đuôi khi xổ...
    Tuy nhiên bác lưu ý một điều loại này rất dễ bể,đánh thường không bền bằng f2,3 đâu...chơi cho đẹp là chủ yếu thôi.
    P/s: Em không phải là cao nhân đâu bác ợ..hehhe

hong sam thích bài này.
  5. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    em tháy gà nét rừng gáy thì để bắc máy con gà chạ hơn anh , ở đay không có nhiều người chơi gà nét em dang cố dúc ra gà loại này chơi thữ

6. hong sam

Thích đã nhận:
    1,243
    có ai có ý kiến thêm không cùng tranh luận nhận xét vui vẻ khách quan nhiệt tình nhé , dang học hỏi cần nhiều ý kiến rút kinh nghiệm

7. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    gà f 1,2 thì cần phải đc chăm chút tỉ mỉ lắm a ah!lâu lâu qua nhà hàng xóm chơi cũng phải vác nó theo cho mau dạn phải đc vuốt ve nhiều cho nhanh quen tay. tập cho ăn trên tay. nhớ đừng để xổ lâu quá dễ bể lắm....khi chăm đc 1 con theo ý mình rồi thì từ từ rút kinh nghiệm bản thân sẽ hay hơn