Nhờ các cao thủ Chào Mào giúp.......

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi trungtrucdo, 19/6/08.

1. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào toàn thể ACE đam mê chào mào,mình là ng mới trong cả 4r lẫn trong thú chơi CM,tuy nhiên mình đc may mắn là trong vườn cây ở công ty có ổ CM vừa mới nở,hôm bữa bắc thang lên xem thấy có 3 con,chưa mở mắt,mình tính để 1 tuần hoặc 10 ngày là có thể bắt đc,mình muốn hỏi vời thời gian như vậy đã ổn chưa? có cách nào có thể bắt đc cả chim bó,mẹ ko vì hai con này to,đẹp...
    Cảm ơn các bạn đã xem tin

2. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    8 ngày là đẹp nhất bác ah.............................................................chúc bác nuôi CM tốt:applause::applause::applause:

3. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn vanhkhuyen1983,sáng nay đã nhấc ổ CM rồi vì sợ HN sẽ mưa như 2 hôm trước thì tội chúng nó,đc 2 con thôi,ổ hơi ướt và xô lệch.Như vậy khả năng đực cái thế nào nhỉ các bạn?à quên,có 1 con to 1 con nhỏ.Mình đang tính bẫy nốt bố mẹ nó nhg có lẽ để nó tự do thì hơn (biết đâu sang năm nó lại tặng mình thêm ổ nữa) :D

4. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Híc bác đã lấy cả tổ thì còn hi vọng nó đẻ nữa chắc. Mưa kệ nó chứ. Bố mẹ sẽ ủ cho con nó. bác bắt sớm thế nuôi hơi khó mất thời gian mà dễ toi lắm. Giờ bác cho nó ăn chuối với cào cào non bóp nhuyễn may ra nó sống khỏe. Khi nào nó mở mắt thì bác cho nó ăn bột

5. LÊ ĐỨC ANH

LÊ ĐỨC ANH Active Member

Thích đã nhận:
    9
    như vậy là đc rồi đấy . nhân tiện cho em hỏi là chào mào em mà bay nhiều thì 1,2 cộng lông bung ra mà ko có rơi nhìn khó chịu lắm mong các anh giúp em với .em cám ơn các anh nhiều

6. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    híc bác lấy sớm thế nuôi khó lắm đấy.Em cũng từng lấy mấy ổ rồi ,mà nuôi có được đâu .nhưng mà CM con nuôi chán lắm, chỉ toàn kêu thôi. ko hót hét ji` cả