nhờ các cao thủ chỉ giáo

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Mr Duc, 21/3/10.

1. Mr Duc

Mr Duc Member

Thích đã nhận:
    27
    các bác cho em hỏi, con chòe than của em hót chuyện suốt ngày nhưng mà nó hót sổng ít lắm bác ạ. chỉ được cáid hót nhiều giọng, các cao thủ có biện pháp nào cho con chòe thancuar em nó hót sổng nhiều hơn không. em kết cái giọng nó quá nhưng mà không biết làm thế nào cho nó hót sônddeeer nghe cho khoái. momg các cao thủ giúp em. mà con này em mang từ trong thanh hóa ra các bác ạ

2. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Bạn nên mang em nó đi dợt nhiều em nó gặp các em khác sẽ đấu lại thôi. Với cả làm như vậy con của bạn sẽ căng hơn nhiều

3. Mr Duc

Mr Duc Member

Thích đã nhận:
    27
    học hỏi kinh nghiệm

mà bác nào biết làm cho chòe than đổi lông nhddooois với họa mi không bác, con chòe của em nó cũng thuần rồi nhưng mối tội lông lá nó cụt hết em muốn làm cho nó thay lông có được không ạ

4. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    bạn muốn chòe đổi lông ngay rất đơn giản,tép tươi khoảng 5 lạng rửa sạch để ráo nước phơi khô,hoặc sao nhỏ lửa cho khô,ngày cắt nhỏ khoảng 3 đến 4 con cho chim ăn ,ngoài ra còn bổ xung cám trứng 1 gói ba vì +5 lòng đỏ,mình đã làm theo cách này nhiều lần rồi và chim đều trút lông trong vòng 1 tháng.

5. Mr Duc

Mr Duc Member

Thích đã nhận:
    27
    em mới chơi chòe than nên chưa có kinh nghiệm, khi nào thi con chòe than nó có biểu hiện sợ con chòe than khác vậy các bác. khi đấu hót mà có một con đang hót rồi không hót nữa có phải là sợn không hả các bác, em cho chòe than hót đáu với chòe trong youtube co ổn không vậy. mong được sự chỉ giáo của các bác

6. anhdungq

anhdungq Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Chim chưa căng , chưa có lửa đem di dợt thì treo xa, trùm kín áo lồng.sau nhiều lần quen rồi hoặc thấy bắt đầu hót (to hay nhỏ) thì vén dần áo lồng và cho lại gần hơn.

7. Mr Duc

Mr Duc Member

Thích đã nhận:
    27
    các bác cho em hỏi con chóe của em nó không chịu tắm cho nó vào lồng tắm nó sợ thì phải làm thế nào ạ/, em mới mua con này chim nuôi non lên hót to và nhiều mỗi tội không chịu tắm với không chịu sang lồng nên nhìn nó bẩn quá, mông các bác giúp em với

8. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Em nó chưa hót sổng vì nó chưa căng. Bác làm mồi cho em nó ăn căng lên là hót ầm ĩ ngay thôi hoặc ghép mái cũng được

9. vuongvnn

vuongvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    sao em choè than của nhà mình sáng sáng treo riêng thấy hót sổng nhưng mà hót sổng bé quá :( có cách nào cho nó to lên ko mấy bạn

10. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Bạn muốn chim thay lông mới thì bạn làm theo cách của Bác LE NGOC SON cũng đc ,ko thì bạn chờ đến mùa thay lông sau .Bạn lên tắm thường xuyên ,và phơi nắng ,làm như thế bộ lông sẽ đẹp hơn và tránh đc Bọ ,Mạt......
    Bạn thúc mồi tươi vào như dế ,cào cào...sau. chùm áo lồng hình chữ V đặt vào chỗ yên tĩnh.1 thời gian sau là căng thôi mà.
    Có thêm em choè mái ốp cho vài ngày càng tốt
    Chúc bạn thành công.