Nhờ các cao thủ CM

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi chaomaohoakhe, 28/2/11.

1. chaomaohoakhe

chaomaohoakhe Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình vừa mua được một chú Cm 3 năm tuổi rất thuần ,mào cao dáng đẹp không chê vào đâu được nhưng em nó bị sứt 1 miếng ở mỏ mình rất lăn tăn không biết phần mỏ bị sứt đấy có mọc lai ra được không nhỉ.Xin các cao thủ chỉ giúp nếu có thể chỉ mình cách bổ xung chất gì cho em nó mau ra phần mỏ đấy với.

PHIOMON thích bài này.
  2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    quan trọng là nó hót có ưng ý ko chứ chào mào có đánh nhau đâu mà quan tâm mỏ nó bị làm sao hả bác ,chân ko què ko cụt là ngon lành roài còn cái mỏ nó ko ảnh hưởng tới chất giọng thì có gì phải suy nghĩ nhỉ

3. chaomaohoakhe

chaomaohoakhe Member

Thích đã nhận:
    1
    nói vậy chứ mình chơi được em nào được cả hình lẫn tiếng vân thích chứ ạ.em nó hót cũng bình thường hình như giọng thổ đồng.

4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    lại có chào mào giọng thổ đồng cơ à mình chưa nghe thấy giọng nảy bào giờ hay là do trình độ của mình kém ,mình chỉ nghe thấy giọng cu gáy thổ đồng thôi

PHIOMON thích bài này.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hic thổ đồng gì cứ phải hót tẹt ga chứ không mấy thằng chim bướm nó lại nhà cười toe toét, cũng thất ghét(không bít gì mà cứ xoắn)"chim của bác là loại chim không hót kia rồi hichic"
    em nghĩ là nó sẻ mọc lại đó bác giống chòe than quá bác.....mà bác phải tìm nhân nguyên tại làm sao em nó cụt rồi xử lý....ngủ nhiều thì trắng da dài tóc không bít có áp dụng dc không hihi..bổ sung thêm cao cào trứng kiến hạn chế sâu ......thân bác