Nhờ các cao thủ đánh giá giúp em 2 chú gáy mới nuôi !

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Minhhoangde, 8/10/08.

1. Minhhoangde

Minhhoangde Active Member

Thích đã nhận:
    187
    ĐAY LÀ CHÚ THỨ ,EM ĐA GỬI ẢNH LÊN 1 LẦN NHUNG MỜ QUÁ NÊN GỬI LẠI

[​IMG][​IMG]

CÒN ĐÂY LÀ CHÚ THỨ 2
    CẢM ƠN CÁC SƯ PHỤ NHIỀU NHIỀU :applause:

2. cuccucu

cuccucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Trời em chim thì kô rõ lắm nhưng em rất thích 2 cái lồng của anh đẹp quá nhất là cài lôồng thứ nhất đấy bác mua bao nhiêu tiền và mua chỗ nào thế bác .

3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    trời các bác ngoài Bắc sao có mấy quả lồng đẹp quá, chim thì bác chụp chán quá đặc biệt là con thứ 2, chỉ đủ để biết đó là một con cu gáy thôi :laughing:

4. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    bác chọn con chim tốt thế này mà nói mới tập chơi... quả là làm khó anh em quá..... Nếu bác muốn nhờ anh em đánh giá hộ thì bác nên chụp hình lại cho thật rỏ, để các ae khác đánh giá chứ, nhất là bộ cườm phải rỏ và cái cổ chim đừng để thum lại, vẩy chân cũng vậy phải rỏ ràng.... chứ bác chụp như vậy, đố ai mà nhận xét cho được....

Thân,

5. kietvnpt

kietvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    228
    bác banchu nói đúng nhìn con chim của bác có bộ quy cánh tốt thế kia và cái lồng thỉ khỏi phải nói (hàng độc) mà bảo mớii tập chơ là bác trêu ae rồi. bác chụp rỏ cườm, phao, chân, đàu để ae còn nhân xét chứ... chúc vui vì sơ hữu được chú gáy tốt.

6. Minhhoangde

Minhhoangde Active Member

Thích đã nhận:
    187
    Em cảm ơn các bác có lời khen đến ......cái lồng chim của em :crying: Nhưng liệu có xứng đáng không nếu chú chim đuợc nuôi trong lồng quá kém .~X( Em mới tập chơi chim gáy thật đó các bác ah,nếu bác nào ko tin thì em xin thề trên đầu đứa con của em ( sắp sinh thôi các bác ah, chác là trong vòng một tuần )
    Để em kể các bác nghe ngọn ngành câu chuyện : chẳng là một lần về quê ,nhà bác em có con gáy hễ thầy khách đến là cất tiếng gáy_em mê quá =P~ . Về nhà em đem nỗi lòng kể với thằng bạn thân_kết quả nó cho em con thứ nhất, ngặt nỗi cái lồng bị mọt quá _em lên HHT rinh ngay 1 cái lồng khác, xin mẹ vợ cái nón rách > chiếc lồng thứ 2 các bác đang thấy , à quên các bác thấy cái cửa lồng có độc đáo ko ?
    Còn chiếc lồng quả đào cửa rồng như các bác thấy trên Hoàng Hoa Thám bán đầy 500k/chiếc.
    :crying: Nguợng với các bác quá , lồng thì em ưng rồi nhung chim thì....

7. TQTrung

TQTrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bán lại cái cửa lồng quả đào ko bạn~X(. Hay đổi lấy lồng cửa Thái Bình koI-|
    @Minhhoangde: Chữ ký được đấy=))=)). Nhưng hãy liệu hồnb-(b-(b-(