Nhờ các cao thủ giúp đỡ

Thảo luận trong 'Tép ong' bắt đầu bởi socnhim, 9/7/13.

1. socnhim

socnhim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Tình hình bể tép nhà em có mấy chú triệu chứng như này. Các bác bắt bệnh giúp em

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:28 PM ----------

Thông số hồ
    nền ADA .
    PH 6.1
    TDS 130
    No2, No3 =0
    Thức ăn: Bio plus, tonic pro, vigor, spinach, beefood(bennibachi)

2. sonlehong

sonlehong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,235
    chụp bằng máy ji mà nhìn ảo vậy, rêu bể ong mà èo uột quá e ,bể chơi lâu chưa mà vẫn bị rêu nâu vậy ,a cảm giác nước chưa dc tốt ,hình như hệ vs bị xáo trộn thì phải

3. SkyGB

SkyGB Thương nhân

Thích đã nhận:
    720
    bị hở cổ rồi.
    thay nước đột ngột (tds thất thường) sẽ gây ra hiện tượng này. Lột vỏ kém hay còn gọi là bad molt.
    Trước giờ chỉ có cái Ebiten Ultra Pearl là cải thiện đc thôi ko thì xác định 100% die.

4. socnhim

socnhim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Em chụp bằng 550d + con kiss ghẻ 18-55. Bể em set được 3 tháng rồi ạ.Em cũng chả hiểu sao tự nhiên có rêu nâu đó + đang có hiện tượng rêu chùm đen bám trên lá ráy. Cách khắc phục rêu hại thế nào ạ. Về vấn đề vi sinh thì 1 tuần em thay nước 1 lần cho bể 90x45x45 lượng nước thay là 20l sau khi thay có bổ sung 1 thìa BT9. Liệu có cần thêm gì nữa không ạ. Bác SkyGB nói làm em giật mình nhớ ra tuần vừa rồi em mới tăng TDS từ 120 lên 130 và thay nước em cho nước mới vào cũng hơi nhanh