Nhờ các cụ bói hộ

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi M.A, 27/6/11.

1. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    Mới tuyển được 1 cu non chua biết xx hay xy, em up ảnh lên các cụ xem giùm và tư vấn cho nhé

2. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Con này 8 vía, Căn còn cao hơn Thầy thì làm sao bói đc bác ơi =))=))=)) Đùa chút, xem Cu đực cái khó lắm bác ơi nhất lại là cu non nữa. Chỉ có cho đi siêu âm hay thịt xem có 2 hạt kê ở trong hay ko thì mới biết đc thôi =))

Last edited: 27/6/11
  3. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    con này khả năng là trống khá cao đó bạn......[​IMG]

chuongcana, haint, BigBird and 2 others like this.
  4. saothuat

saothuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    544
    bác cứ thử nhổ một cộng lông đuôi ra xem, nếu chân lông có màu đen tức thị là chim trống còn chim mái thì cái chân lông màu ngà ngà, chứ không đen. em đã áp dụng cách này 10 năm nay. tỉ lệ thành công là 95 % phân biệt được trống mái. chứ nhìn hình đoán xx hay xy thì cũng khó. chúc bác có chú chim trống nhé. chào bác

haint and BigBird like this.
  5. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Ui xem lông đuôi thì lông đen khả năng sẽ là đực nhiều hơn thôi bác ơi. Em có 1 con Chu dây nhổ lông đuôi vào bất kỳ thời điểm nào phần chân lông cũng trắng phốp àh, thía mà em ghép đẻ với con Mái hậu 3 nó đã hoàn thành trách nhiệm người cầm súng rồi đó bác. Còn mấy con mồi của em có con vào thời điểm A thấy lông đen nhưng vào thời điểm B lại thấy trắng àh =)) hay con đó thuộc hệ 8 vía =))

6. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Bác Long sao ko pót lên công trình ghép đẻ vừa rồi cho mọi người cùng xem với bác !!!!

chuongcana, haint and BigBird like this.
  7. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Có topic ghép đẻ của em rồi mà bác, ko hiểu nó trôi dạt ở tận trang mấy rồi, bác chịu khó tìm thử xem nhé. Lần này con Chu dây đực nó lại giở thói vũ phu oánh con mái ko cho nuôi con thành ra em vừa mới phải tách đực ra chỉ để mỗi mái nuôi con thôi vì thế con con còi quá. Lúc nào nó lớn chút em sẽ chụp ảnh up lên sau bác nhé.

chuongcana, bavu, haint and 1 other person like this.
  8. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Cái này là em thấy chính xác 100% nè, mồi của em thay lông rụng ra lúc trắng lúc đen à

chuongcana and BigBird like this.
  9. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Hơhơ...E mới nghe cách này đầu tiên nha,lục tìm tài liệu nhiều lắm nào là mỏ,chân,đầu,mổ sẽ tứ lùng tung hết...chứ nhổ lông đuôi thì chưa bao giờ nghe nói cả.Để mình thử xem !!!!

10. khunglongpr

khunglongpr Active Member

Thích đã nhận:
    43
    1 cách cực kỳ đơn giản. Bạn bắt em nó ra nhé(cẩn thận không bay mất) tay phải cầm 2 chân chim, tay trái cầm mỏ chim kéo xuống dưới(tầm ngang với tay phải),nếu em nó chổng ngược đuôi lên thì em nó là Miss, còn cụp đuôi xuống ngay lập tức thì đảm bảo 100% là boy.(với cách này nếu ban chọn chim cái thì nếu không có kinh nghiệm thì trượt khoảng 5%, còn nếu muốn mua chim đực thì vô tư đi,chuẩn 100% luôn). Bạn thử rồi báo kết quả nhé

chuongcana and trandinhphuc like this.
  11. saothuat

saothuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    544
    úi, vậy từ trước đến nay em tiễn lôn mấy chú đực rùi huhu... buồn wa đi mất..... hehe chia buồn bác nhé.

12. satcunatrang

satcunatrang Member

Thích đã nhận:
    60
    chiêu này mà các bác củng nghĩ ra, đúng là cao thủ thật, bái phục

haint and motngaybinhyen like this.
  13. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    Bác dựa vào đâu mà phán câu này vậy anh em đã "dốt" bác phán thì nên kèm thêm dẫn chứng để anh em tiện học hỏi cảm ơn bác!

14. khunglongpr

khunglongpr Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Hii,Bạn thấy buồn cười phải không.Nhưng cách này không phải do mình nghĩ ra đâu,10 năm trước mình nuôi bồ câu được ông bác gần nhà nuôi lâu năm chỉ cho đấy,mình áp dung cho cu gáy vẫn chuẩn 100%,kể cả chim còn chưa ra ràng nếu đủ cứng cáp vẫn chọn theo cách này vô tư.Còn ai nói 1 tổ có 2 con đảm bảo 1 đực,1 cái thì không chuẩn đâu, có tổ 2 đực hoặc 2 cái đấy(vấn đề này do chim mẹ quyết định,người nuôi chim có cách chọn vẩy chân chim cái để biết đẻ có tốt hay không mà mình không học được,đau quá.hiii).Không tin các bạn cử thử xem.

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bác lựa như thế là đún chính xác rồi đó, kể cả lựa gà, vịt cũng vậy hì ít ông bạn chỉ mà mình ko nghĩ ra. với lại cũng chưa áp dụng tới nên ko để ý...còn nhìn chân đẻ nhiều thì biết rồi, giống như nuôi heo người ta nhìn lông, vai, mông, vú ...biết giống nó đẻ sai hay ít, sữa tốt hay ít...

nguoidaugio, haint and tdj_phan like this.
  16. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Bác nên chụp phần mặt mỏ và chân gần chút để mọi người có thể giúp bác.

nguoidaugio, haint and tdj_phan like this.
  17. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    em dựa vào 2 con mắt của em mà phán vậy thôi hjhj...nếu sai xin bác bỏ qua cho....ko phải khi viết em đã kèm theo dẫn chứng rùi đó sao ...bác xem kĩ một tý rùi đọc lại những bài viết của các bác về cách phân biệt trống mái,cộng với nhìn miết quen mắt, sẽ hiểu....!thân

Last edited: 30/6/11