nhờ các pác tư vấn !

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi gakieng, 28/5/08.

1. gakieng

gakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang muốn nuôi 1 con chó trông nhà tốt , nhờ các bác góp ý dùm em nên nuôi loại nào , riêng em thì thích em này , kô biết giá cả ra sao , và nuôi giống chó ta có đc kô , thank !

2. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Đây là 1 chú Rottweiler và chúng nổi tiếng là 1 giống chó trung thành,thông minh và khá hung dữ nếu thiếu 1 chương trình dạy dổ cho thỏa đáng.Rottweiler trông nhà thì khỏi chê,nhưng nên cho chúng tiếp cận với các vật nuôi khác từ khi còn bé.

3. gakieng

Thích đã nhận:
    0
    vậy à , mình cho nó ăn bình thường như chó ta có đc kô bạn ?

4. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Nếu bạn chưa hiểu về giống chó này thì không nên nuôi. Đây là giống chó bảo vệ, có thể gây nguy hiểm cho cộng đồng xung quanh nếu không được huấn luyện cẩn thận.

5. catsamac

catsamac Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn con chó này chắc nó hơi bị cứng đầu phải không bạn?

6. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Gakieng ơi,con này là rottweiler,là guard dog (chó bảo vệ),cũng là 1 dạng chó giữ nhà tốt lắm và rất dữ,lúc trước mình có mấy con rott đẹp lắm nhưng bạn nuôi loại này thì fải có chút kinh nghiệm về chó rồi hãy nuôi nhé,kô thì hơi nguy hiểm cho người xung quanh đấy ............

7. gakieng

Thích đã nhận:
    0
    em nghe đâu bác nào nói tiền mua chó 1 tiền nuôi chó 10 , kô biết là sao nên các anh giải thích dùm ạ !

8. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    thì nói ví dụ thế này nhé...bạn mua 1 chú chó Rot tầm 4t...mà thức ăn của bọn nó ăn 1 ngày hết tầm 15k>>>1 tháng 450k>>1 năm 5t4 rồi...mà nuôi chó thì cũng mất tầm hơn chục năm.chưa kể thuốc men,phụ kiên linh tinh>>> thế lại chẳng gấp quá 10 lần ý chứ...
    mà bác nuôi chó trông nhà,chó ta cũng được đấy,cho nó dễ nuôi...chứ mấy bọn kia ng ta nuôi theo sở thích về từng giống chó là chính thôi...chọn chó dữ,cứ thấy con nào đùa nghịch,bé bé mà láo,bướng cứ tha về cho tớ,mai sau đảm bảo dữ...đến chủ có khi còn cắn ý chứ...nói gì trông nhà...hehee

9. gakieng

Thích đã nhận:
    0
    em cũng vì thấy cái dáng ngầu của nó mà thích đó , chủ yếu là nó chịu ăn giống chó ta thôi , chứ cứ đòi ăn thịt kô thì tiền đâu mà nuôi:(, em nghĩ con này nếu cho tiếp xúc với nhiều người từ nhỏ sẽ giảm bớt tính hung của nó !

10. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bọn này có khi ăn còn dễ hơn chó ta nhà mình ý chứ,cái gì nó chẳng ăn,mà 1 bữa cứ làm xoong cơm là bt,vì thế mới tốn kém...mà không cho bọn nó ăn nhiều,đủ chất thì nuôi phí cả con chó...bác cứ nên cân nhắc kĩ...còn về độ dữ bọn này thì khỏi nói rồi,nhưng cũng khôn lắm đấy..

11. jin

jin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    nhìn nó giống becge thế nhỉ nhìn yêu ghê chắc lớn lên cũng to lắm day nè !!

12. nhoc_9x

nhoc_9x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    -e thấy nếu sân vườn rộng thì nên mua 1 e ... DOBERMAN ... giừ nhà thì NO.1 lun ...
    -ROTT thì thiêng về bảo vệ chủ ... chứ trông coi nhà thì ko = DOB đâu ...
    ^^ bon chen cho zui , có gì ae thông cảm ^^

13. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Đọc các bài viết của gà kiểng,rõ thật bạn là gà trong thế giới chó này.hihihihi..đừng giận nhe nhưng gà thiệt!
    Tốt nhất là bạn chọn 1 loại chó khác hiền lành hơn.Ban đầu bạn sẽ thích con Rott này nhưng về lâu dài,nó sẽ là nổi phiền toái cho bạn và khi bạn chán con chó thì thật là tội nghiệp con chó lắm!
    Rottweiler cần 1 khẩu phần ăn nhiều dinh dưỡng,được vận động đúng mức thì chó mới sung mãn và phát triển tốt được..và còn nhiều..nhiều nữa..Nuôi Rottweiler mà cho ăn như cách của Gà kiểng thì sớm hay muộn con Rott cũng tèo mà thôi!