nhờ các pro chỉ dùm cái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi anhdixetayga, 30/5/08.

1. anhdixetayga

anhdixetayga Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà em trước lúc mua về thì rất đẹp .nó là loại kcplt thì phải .nhưng khi đưa về thì cá xuống đầu hẳn :-S.mỗi lần cho ăn thì nó đen người lại ,phải kè kiếng thì mới lại màu như bình thường~X(.vậy nhờ các bác chỉ dùm làm sao để e nó lấy lại phong độ như xưa. định mua XO cho nó ăn mà lưỡng lự ko biết nên mua XO hay JBL nữa và ở đâu bán hàng thật nhak:D

2. CHAUBAO

CHAUBAO Member

Thích đã nhận:
    0
    _ĐÓ LÀ ĐIềU DĨ NHIÊN RỒI, NHƯNG CŨNG CÓ 1 SỐ KO XUỐNG ĐẦU. CÁ BẠN BỊ NHÁT NÊN XUỐNG ĐẦU VÀ ĐEN. GIỜ THÌ BẠN NÊN CHO E NÓ NHỊN 2 NGÀY ĐI, KHI ĐÓ NÓ ĐÓI BẠN DEM ĐỒ ĂN NHỮ NÓ VÀ CHO ĂN TÍ CÁ TRÂM ĐÓ 1 VÀI CON THÔI, KO NÊN ĂN NHÌU LÀM GÌ, TẬP CHO NÓ WEN CHỦ VÀ DẠN NGỪOI ĐÓ MÀ. NẾU NÓ CHUI VÀO MÁY LỌC THÌ KEO MÁY CAO LÊN CHO NÓ KHỎI CHỐN. ĐỪNG CÓ MUA XO ĐỒ GIẢ NHÌU LẮM ĐÓ MUA LÀM GÌ? BẠN RA CHỢ MUA TÉP ẤY 6 HAY 7K 1 LẠNG VỀ LỘT VỎ CẮT DUẦ DUÔI BỎ TỦ LẠNH , KHI ĂN THÌ LẤY RA XẢ ĐÁ,LÂU LÂU CHO ĂN CÁ TRÂM. NOCK CỦA MÌNH LÀ gacon_1340 CÓ GÌ ADD TRAO ĐổI KN HÌHÌ
    Diễn đàn có quy định không được viết toàn chữ in hoa. Bạn nhớ rút kinh nghiệm nhé.

Last edited by a moderator: 30/5/08
  3. anhdixetayga

Thích đã nhận:
    0
    còn cho mình hỏi là có nên xài XO ko và ở đâu bán hàng thật và cách phân biệt thật giả

4. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cá ăn XO là tốt rồi ,mình hay mua XO ở chợ cá cảnh LXT,cách phân biệt thật giả nhìn bên ngoài bao bì thì mình không biết rõ lắm nhưng hạt cám bên trong thì phân biệt rất rõ thật giả ,bây giờ mô tả thì bạn hơi khó hình dung về kích thước,hình dáng,màu sắc,mùi vị của viên cám rất đặc trưng ,bạn mà một lần dùng XO thật thì bạn sẻ không bị nhầm lẩn nữa

5. anhdixetayga

Thích đã nhận:
    0
    ac nếu mà như vậy thì chết hả bạn.mở ra mà là XO giả cũng đâu làm dc gì đâu tại đã mở bao bì rồi .mình muốn biết cách phân biệt trên vỏ hộp cơ.tại nếu đồ giả đem trả người ta vẫn bảo là hàng thật dc mà bạn

6. anhdixetayga

Thích đã nhận:
    0
    ac nếu vậy thì chết hả bạn .tại lúc mở ra mà la XO giả người ta dau cho đổi.mình muốn biết chỗ ban hàng thật và cách phân biet ngoài vỏ hộp cơ

7. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ngày trước mình cũng như bạn nên đi mua ở mấy cửa hàng lớn (tblh ,phlh,cq...) nhưng giá hơi mắc sau này cho ăn quen rồi bèn ra lxt mua đại (cửa hàng nào lớn lớn ,đông đông khách)vì giá cả rẻ hơn 30-40k/hộp (chấp nhận hên xui) đem về mà hàng thật thì cho cá ăn ,hết thì lên đó mua tiếp

8. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Phân Biệt XO Thật Giả !!?​
    Cập nhật 5.8.2007 [​IMG] Hiện nay trên thị trường đã xuất hiện thức ăn XO giả mạo các loại. Quý khách có thể phân biệt hàng thật giả qua màu sắc của thức ăn.
    - Hàng giả : Viên thức ăn có màu xám tối hơn, mùi thức ăn giống như mùi mắm ruốc.
    - Hàng thật : Viên thức ăn có màu đỏ thẳm, mùi thức ăn thơm mùi tôm .

Nếu có hàng thật để so sánh sẽ dễ dàng phân biệt hơn.XO có giấy bạc là hàng của Singapore.XO có nắp nhựa là hàng của Thái Lan.

Hàng thật ngâm lâu trong nước không chìm,hàng giả ngâm trong nước vài phút là chìm (do chỉ là cám trộn với phẩm màu)

9. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có 1 hộp XO xài 80% loại 400g ko xài nữa.bạn mua ko mình để lại. tặng kèm 1 hộp XO starry ăn lên châu còn 95% loại 100g.hàng này mua ở Phượng hoàng la hán.

10. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hiện nay Xo có tem chống hàng giả. Bạn cứ mua 1 hộp về dùng chung với thức ăn tươi . Khi gần hết chừa lại vài chục viên để so sánh với hộp mới. Nếu là Xo thật cá phát triển khá tốt còn giả thì lâu ngày cá bị màu đen thui hà. Tuy nhiên còn cần nhiều yếu tố khác như nước - diện tích hồ - thức ăn tươi ( tép - thịt bò - cá chép - lóc con - trâm..... ) Nếu đúng hàng và cho ăn điều độ. Cá bạn sẽ tuyệt sau 1 thời gian cho ăn. Chúc bạn may mắn.