Nhờ các pro chỉ hộ cách trị bệnh của con chòe lửa này!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tinhkhang, 13/6/11.

1. tinhkhang

tinhkhang Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình trạng là vừa rồi mình có bắt đc 1 em chòe lửa đi lạc nhưng mà em nó an cám + sâu thì lại von cục tròn tròn lại ọe ra là bị sao? Và cách chữa trị thế nào Mong các ae chỉ giúp

2. tienhungvtnet

tienhungvtnet Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Con chim của bạn không bị sao cả đâu bạn đừng lo,da số chòe lửa hơi có chút lửa là con nào cũng ọe ra như vậy hết đó

tinhkhang and bachmivuong like this.
  3. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Chim nhà mình cũng bị hiện tượng này, cám vo tròn thành cục rất tròn trĩnh, em tưởng chim nó nặn hình, bác nào biết rõ về bệnh và cách trị bệnh giúp em với ạ

4. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    chim nó k tiêu hóa dc. thì nó ói ra chứ sao :d Cái đấy rất bình thường ở chòe lửa , nhất là khi cho ăn cào cào già loại có cánh đó thì fan cánh nó k tiêu hóa dc nên nó cho ra = dg` miệng :)) . Điều này cũng chứng tỏ là hệ tiêu hóa của nó bình thường , các bác cứ chăm e nó bình thường là dc. ^^

tinhkhang and bachmivuong like this.
  5. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    em nó bị bội thực đó bạn ah,vì chòe lửa hệ tiêu hóa yếu hơn chòe than nên bạn cho ăn mồi tươi nên đa dạng nhưng đừng quá cầu kỳ,nếu cho ăn cầu kỳ quá sau này em nó biếng ăn,tốt nhất là cho mỗi loại mồi tươi 2 ngày liên tiếp sau đó cho ăn món khác.ví dụ như sáng cho ăn cào cào thì chiều cho ăn sâu quy,2 ngày sau cho ăn dế và trứng kiến

bachmivuong thích bài này.
  6. minhanh

minhanh Active Member

Thích đã nhận:
    48
    em nghĩ là nó không sao, chòe lửa nhà e cũng vậy! Đồng ý với ý kiến chòe lửa ăn loại có cánh ko tiêu hóa được nên nó cho ra ! :D

7. tinhkhang

tinhkhang Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo bạn có nên cho chòe lửa ăn trứng kiến liên tục không? có làm chòe mất lửa không?

8. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    trứng kiến là thức ăn rất mát , nếu cho nó ăn liên tục thì càng tốt chứ sao ... Trứng kiến tuy có tác dụng chậm lên lửa nhưng nó có tác dụng giữ lửa cho chim nghĩa là khi chim có lửa r thì chơi rất bền ...