nhờ các pro tư vấn về cây và bố cục

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi patuan, 16/6/08.

1. patuan

patuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào tất cả các anh các chị trong diễn đàn. Em là người rất đam mê thủy sinh nhưng không có điều kiện nên cho tới bây giờ mới thực hiện được ước mơ của mình. nhờ đọc các bài viết thật bổ ích trên diễn đàn nên cho tới bây giờ, những vấn đề về nền, nước, phân... em có thể học hỏi rất nhiều (1 lần nữa cảm ơn diễn đàn rất nhiều). Vấn đề lớn nhất của em bây giờ là cây, vâng. Nhờ bác cỏ dại làm ra 1 thứ đất nền gia truyền mà cây cối trong hồ của em lên rất tốt và khỏe nhưng vì không có kinh nghiệm và mắc bệnh tham cây của người mới chơi nên hiện tại hồ của em cây cối mọc tùm lum.
    Chính vì điều này, rất mong các bác co kinh nghiệm chỉ dùm:
    1. Em rất muốn có những cây mọc thành bụi rậm, lá nhỏ màu xanh thật mướt làm hậu cảnh mà không biết tên, cách cắm và cách tỉa để có kết quả trên.
    2. em hiện đang có hòang thái dương+giấy xanh ở 2 góc hậu cảnh+1 bụi sunset chếch bên trái của hậu cảnh. không biết bọn này có thể làm thanh bụi? nếu có thể mong các bác chỉ dùm cách cắt tỉa (bọn này lên tốt, khỏe lắm, hiện đã ngoi tới mặt nước.
    3. Trung cảnh em có cỏ nhật, móng tay, lệ nhi. lên rất khỏe và mướt
    4. tiền cảnh hiện có TC lá tròn, TC thường(mới cắm, còn thấp)
    5. Tòan bộ nền trồng TCNhật bò xanh mướt
    (xin lỗi vì em ko biết các up hình hồ em: 90x40x50 có kiềng lọc tràn kính 10ly Đèn xài 3 jebo 90cm)
    Nhìn ây cối mọc ổn nhưng em vẫn không hài lòng về cái hậu cảnh. mong các bác tư vấn dùm các chọn cây và các làm sao cho có d8ược 2 bụi cây thật đẹp 2 góc hậu cảnh.
    :x

2. bigZidane

bigZidane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi, hình lên đi bạn ................................................