Nhờ các pro tư vấn XO

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi fat_worm0102, 25/5/08.

1. fat_worm0102

fat_worm0102 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là gà mới nuôi cá LH. Em mới mua 1 chú KCPLT. Thấy trên báo Cá kiểng giới thiệu loại thức ăn XO gì đó có tác dụng lên châu. Không biết nó dùng như thế nào. Hiệu quả có đúng như giới thiệu không và mua nó ở đâu. Các bác giúp giùm em.

2. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Xo thì đúng ,bạn mua ở các cửa hàng cá cảnh đó.nhưng còn tác dụng thế nào là tùy vào cá của bạn ,nếu có gen lên đầu ,màu thì ăn vô sẽ có tác dụng ,còn ko có thì........vô ích thui.chỉ có thể làm châu sáng thui ,còn lên châu thì ko chắc lắm,vì châu là do gen cá bạn à.chúc bạn sẽ có chú cá đẹp như mong muốn ,chào bạn

3. fat_worm0102

fat_worm0102 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá cả của 1 lọ XO là bao nhiêu tiền ạ? Mình cho nó ăn khoảng bao lâu thì hết ạ?

4. sucsong_HN

sucsong_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    mỗi bữa bạn cho ăn 1 chút thôi nửa thìa sữa chua, theo mình thế là ok[​IMG]

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên mua 1 hộp XO xanh khoảng 70k có dán tem chống hàng giả là ổn. Mỗi ngày cho ăn 2 lần Thêm thức ăn tươi . Chúc bạn thành công

6. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    XO co 3 loại,lên màu + lên đầu: hộp màu đen;lên đầu: hộp màu xanh;lên màu:hộp màu đỏ.Khi cho ăn tùy theo lớn nhỏ cho ăn từ 10 đến 20 viên /lần,thường thì cho ăn 1 đến 2 lần/ngày là được.khi mua XO bạn cân thận kẻo mua nhầm hàng giả.Bạn nên mua ở Nguyễn Thông,vì ở đây mua bán có tính cạnh tranh cao nên họ không bán đồ giả.
    Phân Biệt XO Thật Giả !!?​
    Cập nhật 5.8.2007 [​IMG] Hiện nay trên thị trường đã xuất hiện thức ăn XO giả mạo các loại. Quý khách có thể phân biệt hàng thật giả qua màu sắc của thức ăn.
    - Hàng giả : Viên thức ăn có màu xám tối hơn, mùi thức ăn giống như mùi mắm ruốc.
    - Hàng thật : Viên thức ăn có màu đỏ thẳm, mùi thức ăn thơm mùi tôm .

Nếu có hàng thật để so sánh sẽ dễ dàng phân biệt hơn.XO có giấy bạc là hàng của Singapore.XO có nắp nhựa là hàng của Thái Lan.

7. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    XO hộp xanh lên đầu là 70k 1 hộp ,bạn cho ăn loại đó theo mình là được còn về màu thì cho ăn tép là hỗ trợ rùi.ngày 3 bữa bữa sáng cho ăn XO bữa trưa cho ăn tép hay chiều cũng được vì tép khó tiêu nên cần thời gian dài,bữa tối cho XO .như thế là được rùi.chúc bạn có chú cá đẹp
    chào bạn

8. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Trời,ngoài nguyễn thông chuyên bán đồ giả luôn đó.Muốn bảo đảm 1 thì mua của anh mạnh long hoặc cao quý.Hồi trước TBLH cũng bán đồ thiệt nhưng mà dạo này có 1 số người phản ánh là 1/2 thiệt,1/2 là giả.O biết có vụ này o nữa.