Nhờ các sư kê chỉ dạy cách nuôi gà có hơi.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi JackyPro, 18/5/14.

1. JackyPro

JackyPro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Chuyện là em không biết em nuôi sao nữa mà gà em nó đá được 1 chút xíu là nó thở và không muốn đá nữa, lực thì có nha mấy anh/chú.
    Có cách nào giúp cải thiện không ạ?

2. Gatre.tayninh

Gatre.tayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Mỗi buổi sáng bác cho em nó tập theo lịch này nhé;
    - Chạy bội
    - Quần mái
    - Xổ gà ( kiếm gà phu cho em nó sút )

Nếu như bác chịu tập cho em nó lâu dài thì sẽ có tiến bộ rõ rệt ngay, sau khi nó đủ sức rồi thì mình chỉ thêm cho bác cách này nè: Cầm 1 con gà trên tay, con gà cần dưỡng thì để xuống đất, nhử sao cho con gà cần dưỡng của bác bay lên đá con gà bác đang cầm ... lâu dài thì tốc độ và sức nảy tăng lên rất bén. Còn về phần thăng bằng thì tập cho em nó đứng trên dây, cây v.v...

Lê Tuấn and JackyPro like this.
  3. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    rất đơn giản e trai, chỉ cần 2 yếu tố: dinh dưỡng & tập luyện.
    quan trọng là áp dụng ntn cho hoàn cảnh của mình, cho con gà của mình mà thôi.
    have fun^^

haing and JackyPro like this.
  4. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Không hẳn đâu bác
    Khi con gà bị bệnh, cụ thể là xổ mũi + khò khè, tiêm thuốc chữa khỏi nhưng em nó khi xổ đc vài chân là khò khè, mặt tím lại. loại này chỉ có nước thả qua mùa mới xài lại đc, nuôi có chăm bẵm, mồi màng, quần bội cỡ nào vẫn bị. Thân!

JackyPro thích bài này.
  5. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Cám ơn các anh! Gà em nó không khò khè, không tím mà nó thở như choá :D. Em cũng đã tập luyện được 1 thời gian, không biết cách em nuôi có đúng không, em thấy nó vẫn không khá hơn.
    Không biết có phải chỗ em nuôi kín quá, nên con gà nó thiếu hơi không các anh?

6. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Luyện lập, ăn uống đủ chất, xổ xong vỗ hen kỹ. Nếu xổ vài lần mà tình hình vẫn không cải thiện thì không nên nuôi đá.

JackyPro thích bài này.
  7. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Dạ con cám ơn chú Dũng! Con nuôi cũng cho chạy bội, cũng cho ăn, cho xổ nhưng không biết đúng cách không nữa?
    Nên các anh/chú có thể chỉ em cách nuôi đơn giản nhất mà có hiệu quả được không? Giờ giấc ăn tập, xổ, ngủ nghỉ là được rồi ạ.

ltdhong thích bài này.
  8. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Định chơi lớn hay giành giải đây ku ???? .

JackyPro thích bài này.
  9. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Bỏ qua các yếu tố bệnh hoạn, con gà em khi xổ thấy ko có hơi là do nó ko đc nuôi theo kiểu vận động viên mà nuôi theo kiểu người mẫu ( tức là chỉ để ngắm). Từ nhỏ thiếu vận động thì khi vận động nhiều sẽ mệt thôi. Chế độ tập luyện cũng cần phải từ từ, cộng với nghỉ ngơi và dinh dưỡng tốt. Khi tập luyện thì thức ăn nên giàu đạm 1 chút. Mấy ngày đầu em cho tập nhẹ (chừng 10p) rồi nghỉ 1 ngày để tránh tình trạng căng cơ, sau thì thời gian tập cũng tăng dần. Nhưng cần lưu ý vấn đề chạy lồng, cho dù gà có lực cũng ko nên chạy quá dễ bị "luộc gân". Bổ sung rau xanh và lâu lâu cho mồi sống và vitamin. Gà chỉ xổ khi cảm thấy đang trong tình trạng sức khỏe tốt, xổ nhiều ko tốt cho con gà. Chúc vui. Thân

10. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Hehe. Em nuôi cho thoả đam mê à anh! Nuôi hết sức mình để xem như thế nào, mà em nuôi sao thấy nó không được như ý. Buồn hết sức anh ơi! :crying::crying::crying:.

Hay quá anh Trí! Em nghĩ chắc tình trạng gà em là như thế rồi. Nuôi cả năm để ngắm, bây giờ lôi ra tập chắc nó chịu không nổi. Em sẽ giảm bớt chế độ tập luyện xem như thế nào. Thank anh nhiều!