Nhờ các sư kê trong diễn đàn giúp em với

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi dunlup, 11/10/12.

1. dunlup

dunlup Member

Thích đã nhận:
    13
    tình hình em có con chuối chân xanh .ga được 2 mùa rồi mà ôm đi đá nó ko chịu đá ở nhà thì đá mà ôm đi chổ khác thì ko chịu đá ,đem xổ cũng vậy em củng ko biết bị gì nủa có ai biết chỉ em cái .thank

2. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    vậy thui hẹn về nhà băng cựa đá đi bạn, khỏi đi đâu làm chi cho mất công.

3. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Con chuối này nó đá "ranh" đó bạn ơi chỗ mình lâu lâu cũng gặp hoài àh >>>muốn đá chỉ còn cách hẹn sân nhà mà đá thôi.

4. octieutc

octieutc CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,974
    nó quen chổ đó bạn ơi,bạn thử gửi nó cho 1 người bạn nào đó nuôi 2-3 tuần gì đó xong đem về nuôi lại va mang chổ khác đá xem sao.mình cũng thử cách đó cũng thấy hiệu quả.thanks

5. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Trước khi đá mình đem lại trường nuôi 1_2 tuần là được rùi!!!!!!!! hjhjhjh vui thui nha anh!!!!!!!!1 Cái vụ gót talent này em không rành lắm!!!!!!!!!

6. Cau_Khet'

Cau_Khet' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    436
    lúc trước minh cũng có 1con như zay. nuôi cách nào cũng k được chỉ còn cách hẹn về nhà đá thôi, thành tích cũng khá 12x sau rớt lông bị dich chết mất

Last edited: 11/10/12
  7. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    ở quê tôi ông hàng xóm củng có 1 con như vậy đó.đem đi ko đá mà ở nhà thì đá.nhìn nó xấu quắt, vậy mà sân nhà nó hạ 7 con cọp.chủ nó cứ thả lang.thằng nào muốn chết thì ôm gà qua nhà lên cựa ko quá 3 chân là lấy tiền.xong mùa lông thì nó chịu đi sân khách nhưng lần này thì chủ nó bể nợ.chỉ cái giao chân nó chết ko kịp chạy.................

8. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Mấy con này mà nó cự sân khách thì coi chừng mang họa đó bạn, vụ này gặp hoài!

9. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    e nghe giang hồ đồn là " chó cậy gần nhà gà cậy gần đất " lên loại gà này mấy bác cứ dụ địch về nhà mà xuống xác cho e ........banh xác cũng mãn nguyện .heee e cũng được gặp loại gà này rồi lên.........heeee

10. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Ở nhà thì nó là con cọp nhưng ép quá mà nó chịu cự sân khách thì nó biến thành con báo liền.:laughing:

11. gzang

gzang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    gà đá bến đó ^^ loại này cứ hẹn sân nhà là kiếm lúa dài dài

12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    tôi có con điều chân trắng mùa đầu có lúc cự lúc không, sau này mang đi không cự, điên quá bạt tai nó 1 phát mang về tính thịt. thấy tiếc cho bạn mình nuôi thả lông qua mùa 2 giờ làm 3 phát rồi, bác cứ nuôilại thử coi hoặc cho em nó cách ly và thả chung gà mái cho chú ta sung, mấy laọi này nhiều con giỏi lắm đó anh.

13. chantroinam

chantroinam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    Cái này gọi là khôn nhà, dại chợ nè khakha. Em thì có 1 con nuôi thả ở nhà không chịu cự con nào hết, sợ nó bị rót, vậy mà đem ra ngoài gặp con nào cũng cự hết. Sút được 2 con thì thay lông.

14. dunlup

dunlup Member

Thích đã nhận:
    13
    chắc vậy quá anh ơi .hẹn người ta 5 lần rồi mà dá chưa được nữa nản ghê

15. dunlup

dunlup Member

Thích đã nhận:
    13
    ngặt cái nhà em gần nhà anh áo xanh mới chết chứ .

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:32 PM ----------

chắc vậy quá anh ơi .em nuôi một dàn gà ở trước nhà đem nó ra nhử thì nó không cự ,sừng lông ót la miệng ,nhưng đem mấy con này ra sau nhà nó lại ko sợ con nào hết .đặt biệt nó ko bao giờ soi bội

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:37 PM ----------

mjnh thử rồi cũng ko được . thank bạn nha.....................................

16. langtukhach

langtukhach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    Mấy con gà này đá ghê lắm nhưng chỉ hay ở sân nhà thôi qua chỗ khác nếu nó có chịu cự thì đá hơi bị xuống chân.
    Bạn đem con gà đó qua nhà người bạn nào xa áo vàng , nuôi 1 thời gian cho quen chỗ, nhớ đem theo mấy con mái hay vài con trong đàn, chừng 2 tuần nó chịu cự hẹn đá tại sân nhà lấy tiền đi nhậu .

17. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    gà của bạn là gà phân ranh, mình cũng có con nhạn như vậy mà thua cái đầu tiên rồi nên loại gà này không có đặc biệt gì cả, lúc mình ôm ra trường thấy nó cự ép đá thua luôn :D