Nhờ các Sư Phụ cứu giúp !!!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Phú Nguyễn, 22/3/13.

1. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Tình hình là em có 2 con gà cao lãnh, sáng hôm qua 1 con xổ lồng, hai con đá nhau, con trong và con ngoài, con ở ngoài mới ăn thịt hôm qua, còn con ở trong bội đứng không nổi, hôm qua em đã mua thuốc giảm đau, tan máu bầm cho uống rồi, nhưng tình trạng vẫn không ổn đứng không nổi, bầu diều không tiêu (con này mới đá hôm chủ nhật nên tang vẫn còn, kính nhờ các Bác, Sư phụ giúp, cám ơn các Bác, sư phụ nhiều

2. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    bạn biết NUX-VOMICA ko. loại này là thuốc kích thích tức thời cho gà đá . bạn nhỏ vào miệng nó 3 giọt . trong trường hợp này nó giúp gà bạn duy trì và cải thiện sức khỏe . mình chỉ có thể góp ý thới đây thôi . phần còn lại chắc bạn nên hỏi những người chơi gà đòn . nhưng bạn nên cho gà uống chút nước đường ( đường có tác dụng cung cấp năng lượng )

Phú Nguyễn thích bài này.
  3. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Thuốc này đắt quá, còn cách nào khác không Anh Vuong.bh.dn, cám ơn Anh nhiều

4. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Muốn cứu được nó thì phải chấp nhận thôi bác ơi.
    Bác để nó ở nơi thoáng mát, yên tĩnh, không có gió, ngày đút cho nó ăn 2 lần cám, nhớ là ít thôi, rồi bơm nước và thuốc cho nó uống, không cho ăn mồi và lúa nhé vì nó đang yếu sẽ không tiêu được, sau vài ngày em nó có biểu hiện tốt là ok.
    Đây là chiến kê, cục cưng của tôi bị soi bội hôm chủ nhật, bữa nay đã đứng lên được và tự ăn rồi

Chúc bác thành công trong việc cứu sống em nó nhe. Thân

5. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    anh thử ra tiệm thuốc tây mua 1 ống laros giá 20 ngàn vè chích cho nó nửa ống chích thử 2 ngày xem sao

6. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    chai 30ml hồi trc mua 700k . xài cả năm chưa hết . nuôi gà lúc nào trong nhà cũng phải có thứ này , ko phải là vì mục đích đá ( vì thực tế thấy chẳng hiệu quả tý nào ) nhưng phối hợp với thuốc chữa bệnh thì khá tốt . nhất là bệnh khò khè ( vì loại này kích thích tới hệ hô hấp rất nhiều , làm giãn khí quản giúp gà dễ thở ) bệnh nhẹ nhẹ thì tôi cho 2 giọt khỏi thuôc men gì cũng hết . nếu bạn gần chỗ tôi thì tôi cho 1 ít về xài rùi . thôi kiếm a,e nào ở mỹ tho xin ít cứu con gà trc đi

7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    chích thuốc bổ nhóm B dành cho người ( nhớ mua thuốc ngoại), chích thêm Lincomicin trị tang, ngưng cho ăn 2-3 ngày con gà vẫn ko sao đâu, cho uống nước đều đặn, nhìn con gà này còn đứng nổi chắc chắn sẽ ko chết đâu.

8. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    ăn ko tiêu cho uống nước củ riềng , đãm bão...............

9. maovuong_ke

maovuong_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    518
    Bồ bơm nước xúc bầu diều nó cho không còn chất gì trong đó rồi hãy tính đến thuốc men, nước noi nhé. Bơm nước đầy bầu diều, dùng tay lắc lắc xoa nhuyễn thức ăn cho hết đóng thành cục lớn, rồi ôm nó kiểu vỗ hen, đẩy mạnh bầu diều cho thức ăn trào ra, vài lần là sạch. Chúc thành công.