Nhờ các tiền bối đánh giá dùm

Thảo luận trong 'Cu mầu' bắt đầu bởi cugaybong, 16/4/12.

1. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70

mình Mình đã đọc được nhiều bài trên diễn đàn các tiền bói nói nhiều về cu gay; nhưng những trường họp minh gởi các tiền bối đánh giá gìm minh chỉ có một con năm trong trường họp của diễn đàn nêu còn hai con còn lại không thấy nói tới.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:22 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:57 AM ----------

con đầu tiên minh nuôi được 1 năm thì mọc cộng long trắng trên co đã nổi rồi, nhưng không biết sau ít gáy chỉ bo khi đâu mồi. con thứ 2 dán cánh đã gáy và thúc sau minh thấy giống cu mái quá. con thứ 3 cu bông cách đây 3 tháng chỉ có long tơ trắng trên cách 1 ít thôi nhưng sau 3 tháng thì đã ra nhiều vậy rồi và tiếp tục ra nữa.( trong các bài của diễn đàn chỉ nói nhiều về bạch đề, liên hoàn cườm, dán quy nhưng chưa ai nói đến cu gáy có long trắng ở cổ và cu gay bong). nên hôm nay rảnh bos hình lên cho các cụ tham khảo và đánh giá dùm minh. xin xảm ơn!

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nhìn cầu đậu chú cu của bác đứng tấn không dc liền kèo bác nên thay cầu và vị trí cầu có thể thì kiếm em nó cái lồng đẹp đẹp vào ngắm thui cũng sướng...chim của bác chỉ khá thui bác thích thì nuôi đó là ý kiến riêng của em...em nói thật mong bác đừng giận vì ai cũng muốn có cu hay mà độc nữa hihi
    em đoàn cu bác thử luôn nhe
    chú 1 gáy thổ, 2 gáy đồng pha, 3 gáy son pha thổ. đáng lưu ý nhất là chú thứ ba dễ nuôi dễ xài:)

Last edited: 16/4/12
  3. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    bài viết của các tiền bối minh vào đọc ko được làm sau biết các tiền bối nói cái gi? quản lý diển đàn ờ giúp minh với

4. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    cám ơn anh đã nhận xét dùm em; em mới nuôi cu gáy được 1 năm thôi 3 con này là trong số 10 con của em; em thấy diễn đàn ko nói đến loại này nên bos lên để các tiền bối thảo luận bổ sung cho diển đàn cugay hoàn thiên hơn. em còn một con cườm thẳng hàng nữa có 5 hàng để trong cái long sấu quá ko dám bos lên sợ ae cười. em có mấy ông bạn củng nuôi cu lâu năm hay cười em toàn su tầm cu gáy kiển, nhưng em lại thích hàng đọc mà.

5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác cứ đem lên đây em chém nốt dạo này em đang thử đao, vì em cũng mới chơi nên bị lừa tình hoài nên phải ráng mà chém hihi

6. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    mình là thành viên mới, ko biết nên bos hình sai chủ đề. Mình bos lại bên cugay thành viên

soncugay thích bài này.
  7. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    Con một phao trắng hả anh Phao trăng em không bình luận vì em mù tịt
    Con thứ ba chỉ đàm có vẻ không được tốt các anh nhỉ. nó nuôi gáy khách chứ lên mồi không được đâu ạ. cườm đấy thì có vẻ Kim pha rồi

8. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    con 1 phao của em nó màu trắng. con thứ 3 chỉ đàm như vậy là ko nổi hả anh? em thấy em nó bị đột biến có bông trắng chắc nó có tài mà, em củng cầu mong ko đúng theo lời của anh nhận xét hi hi.

GHT and PHIOMON like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con cu nào cũng lên mồi dc hết nhưng sợ bác chê em nó mà nhìn em khác thì tội hihi vì con cu phải có ngực có hình có cườm mới nuôi thành chim khá dc chứ bác nuôi sợ bác chán rùi bỏ bê tội.nên em mới nói bác thích thì nuôi hihi mà cu có bít dc đâu nó xấu mã nhưng tốt tiếng thì sao nó sẽ k phụ lòng của bác nếu bác chăm em nó tận tình

10. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    đánh giá dùm em con này

trancongle, yeuchimgay and PHIOMON like this.
  11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con hình 1 là chú cu bông em nói rùi dễ chơi dễ xài, con hình hai ít hình quá thui xem đoán nó khá đó bác vui chưa keke

12. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    con đó ban em nuôi được khoảng 2 năm rồi mà không thấy nó nổi nên cho em ko biết em nó nuôi bao nhiêu năm nửa mới nổi đây. để em chụp hình vài con nửa up lên cho bác chém hihi!

Last edited: 18/4/12
    yeuchimgay and PHIOMON like this.
  13. Dead&Gone

Dead&Gone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Chim bông đẹp lắm bác ạ chúc bác sưu tầm thêm nhiều em đễ chia sẽ với anh em nhé