Nhờ các tiên sinh chỉ bảo giúp!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi trungluc, 13/5/13.

1. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Em chơi chim rất lâu rồi, nhưng chưa bao giờ nuôi chim chào mào cả, hôm qua ra nhà ông chú họ, ông hay đi bẫy chim, bẫy được 1 chú chào mào, bắt buổi sáng chiều thì đã thấy hót ầm ầm, em chứng kiến con đó hót, người em nó to, cánh thì có 2 lông màu trắng, ông chú bảo cho em về nuôi, nhưng em kô biết như thế có là chim hay không, nếu hay thì em mới bắt, hjjj.....các bác cho em vài lời để em chuyển nhà cho nó nhé. cảm ơn các bác!

Giangnamhp thích bài này.
  2. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902

Hình như bạn định đùa vui hay sao ấy. Nếu là người mới chơi chim thì đã đành, đằng này bạn đã chơi lâu rồi thì ....................

3. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    em thực sự chưa nuôi chào mào bjo và cũng không muốn nuôi bác Giangnamhp ạ, mỗi ng mỗi ý thích mà, thấy người ta nuôi nhiều và đánh bắt quá nhiều loài chim này điều đó không hây hứng thú với em! mong các fanCM bỏ quá,

Giangnamhp thích bài này.
  4. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Mỗi người một sở thích, người thích nuôi khuyên, người thích họa mi, người lại thích chào mào.... Bây giờ bất cứ loài nào (chỉ cần bán được) đều bị săn bắt tràn lan. Một cái lồng bẫy nhỏ hay một tấm lưới là bạn đã có thể trở thành người săn chim rồi. Cái quan trọng nhất là mục đích bẫy của bạn ra sao. Theo đà này trong môi trường tự nhiên cũng sắp ghi sổ đỏ cho tất cả các loài chim mất rồi.

5. GioBau

GioBau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bác chủ thớt cho xin tí ảnh và clip con CM mà bác nói xem nào.