nhờ đến sự giúp đỡ của anh em trên diễn đàn

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi GOD_FATHER, 21/4/08.

1. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán là đam mê của nhìu người và của cả riêng mình.
    Mặc dù theo con la hán củng gần 1 năm,kể cả la làng với nó ( mới chơi cá bị dụ hoài,tốn xiền quá trời ) nhưng mình vẫn dành tình củm đặc biệt cho loài cá này.
    Và mình cũng đã ấp ủ nhìu thứ trong việc đam mê cá la hán như: ép đẻ, lai tạo, trị bệnh....
    Thời cơ cũng đã đến đó là năm nay mình sẽ tốt nghiệp ra trường, và do quá đam mê và chút hiểu bít về lahán nên đã được ưu ái chọn đề tài cá la hán.
    Mình quyết định đi theo chủ đề bệnh cá ( đó cũng là ngành học của mình ) do đây lun là vấn đề khá quan trong và cũng được nhìu người quan tâm ( trong 1 lớp học kĩ thuật nuôi cá cảnh mình học thì 90% là quan tâm bài bệnh cá la hán ) nhưng tầm quan trong của nó chưa được để ý đúng mức.
    Tuy lần này được làm nghiên cứu về bệnh cá la hán nhưng vẫn chỉ có thể chọn 1 trong 2 mảng là kí sinh trùng hoặc là vi khuẩn ( còn virus thì pohand ),nhưng mình sẽ cố hết sức đào sâu đến mức có thể.còn mảng còn lại ra trường mình sẽ nghiên cứu tiếp để có sự hoàn chỉnh.
    Vì những lí do trên mình mạo muội nhờ đến sự giúp đỡ của ae trên diễn đàn
    nếu bạn nào có cá bệnh , đặc biệt là bệnh đường ruột ( hay các bệnh lạ và nghiệm trọng ) thì có thể cho mình xin, vì đang cần nguồn cá bệnh để phân lập vi khuẩn gây bệnh trên cá...xin cám ơn các bạn đã quan tâm
    số phone 01688220490
    địa chỉ nhà 480/8 trần hưng đạo b P14 Q5

Không đưa thông tin riêng lên topic, cần nên pm cho nhau-mod

Last edited by a moderator: 21/4/08
  2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn God Father nếu có thông tin thì báo cho bạn dược rồi ,nhưng còn mẫu bệnh phẩm thì xa quá làm sao gửi cho bạn được( hy vọng không phải từ cá của mình)

3. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0