Nhờ giúp đỡ

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi nphuoc91, 15/1/07.

1. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới bắt đầu nuôi 4 chú cá bột,em cho tụi nó ở chung nhưng qua một ngày sau thì có một con bị rách đuôi ko biết là do con nào cắn vậy thì xin hỏi là có cần phải ngăn chúng ra nuôi riêng ko hay là vẫn để như vậy,cá của em chỉ mới bằng một đốt tay ngón út của trẻ con mà thôi,Xin giúp đỡ và chỉ dẫn em rất biết ơn.

2. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá còn nhỏ vậy thì không cần ngăn đâu bạn ơi,lớn hơn khoảng 1,5 ngón tay người lớn thì bắt ra ngăn được rồi.Cá bột giành ăn cắn nhau rách đuôi cũng đừng lo lắng quá,cá lúc này háo ăn lắm nên đừng để chúng đói quá và cho ăn điều độ là tốt nhất.Vài dòng góp ý..

3. Snaky29108

Snaky29108 Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui cũng bỏ 2 con chung , 1 con 1.5 ngón , 1 con 2 ngón , lúc đầu bình thường nhưng hôm nay đi học về thấy con lớn ko cho con nhỏ đi chung dí wánh wá chừng , anh em nào biết cho ý kiến có cần tách ra ko :(

4. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Snaky29108: bạn nên tách ra riêng là vừa rồi! mình có 1 con 2 ngón tay đã đào sạng rồi, nó biết dành lảnh thổ rồi. ko tách ra se có 1 con te tua tơi tả đấy! mình bị rồi...rách mất 1 phần đouôi luôn. mà mất đuôi ko ra dc phải ko các bạn...

5. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    to Binvn23 :chào bạn, mình nghỉ nó sẽ mọc ra thôi mà, nhưng mà lâu mọc lắm bạn ah, mình cũng từng bị nhưng thấy đuôi nó lâu lắm mới lành,chúc bạn luôn vui

6. boylangtu

boylangtu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ko để riêng ra thì sẽ hy sinh một con của bạn đó