Nhờ hướng dẫn Post ảnh trực tiếp!

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi mecugay, 4/1/11.

1. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    Rất xin lỗi các bác vì không Post ảnh ngay lên phục vụ các bác. Em xin có chút ý kiến sau:
    Thứ nhất: Dàn chim em Post hoàn toàn là của em. Của anh em em sẽ có Topic riêng. Đây là chuyện thật. Không tin các bác cứ hỏi Hải em Nguyên ninh bình xem em nói khoác hay nói thật. Đây là số ĐT của Hải (xin lỗi Hải nhé; em nó say mê chim gáy lắm nên mình mới chơi): 01668225422. Các bác thử hỏi em nó sơ qua về dàn chim, dàn lồng, công phu nghiên cứu của em xem nhé. Híc vui quá có người minh oan cho mình rồi.
    Thứ hai: Em nói thật. Ai chơi; ai nghiên cứu; ai nhậu chim; ai làm lồng; ai bắn chim; ai buôn chim; ai ăn trộm chim...là chuyện của người ta. Việc mình của mình. Thích thì chơi không thì nghỉ cho khỏe. Đã không chơi thì thôi sao lại còn.....gì gì.
    Thứ ba: Em nhờ bác nào ở Hà nội biết Post ảnh hôm nào rảnh em tới nhà nhờ bác hướng dẫn trực tiếp cho dễ hiểu. Em chả biết gì về máy tính cả. Em xin hậu tạ một em mộc đực hải dương ...cho nó tình cảm.
    Đây là số đt của em: 0988611919. Tên đầy đủ Trần Việt Cường, sinh năm 1978. Em post lên để xưng hô cho tiện.
    Xin trân trọng cám ơn sự giúp đỡ trước.
    Trân trọng!

2. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    pos anh lên diễn đàn anh cần pos lên một diễn đàn chuyên up anh... sau bác copy cái code vào đây là ok.
    nếu bác ko có thời gian chụp được nhiều anh rồi em mang usb sang copy vào em pos lên dùm bác

Google.cu and mecugay like this.
  3. Mr.mOn

Mr.mOn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    B1: Bác chụp ảnh cho ảnh đấy vào máy tính...
    B2:Bác vào trang web http://up.anhso.net/ .... rồi click chuột vào Chọn Ảnh

B3: Bác tìm đến ảnh mà bác lưu trong máy tính ý...rồi ấn Open. và khi Up load đc thì nó sẽ hiện như thế này:
    [​IMG] http://up.anhso.net
    B4: bác coppy cái dòng kia rồi paste nó vào khung soạn thảo này là xong.
    Chúc bác thành công... :D

Last edited: 4/1/11
  4. Papa

Papa Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,119
    Có cách này Papa vừa được Ký Sự Sài Thành chỉ, dễ và rất nhanh. Chỉ lại để tham khảo nè;
    Vào Upnhanh.com (http://upnhanh.sieuthinhanh.com/) ,
    chọ̣n cỡ hình 800x600 (15inch-monitor),
    chọn tập tin (là hình cần up lên, trong máy hoặc trong USB...),
    chọn tải lên.
    Chọn Copy đường link ở giữa (Nhúng vào Forum:) dán vào bài viết.
    Thế là xong rùi.
    Chúc mecugay thành công để sớm đưa những tấm hình đẹp về cu gáy lên chia sẻ cùng cả nhà.
    Tặng cả nhà nè hjhjjjj
    Thân.

5. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Bác có thể xem chi tiết hướng dẫn tại đây nha:http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=73094
    Trong này có 3 cách up ảnh để bác có thể tham khảo. Tôi thấy cách của huy-NB là nhanh và đơn giản hơn cả tuy nhiên yêu cầu tấm ảnh phải được Resize (chỉnh kích cỡ, dung lượng) lại rồi chứ để nguyên gốc thì Upload rất lâu và đôi khi không hiển thị ảnh trong bài viết được vì khổ ảnh lớn quá. Hay hơn hết là bác làm theo cách của bác hoctromechim nhé! Chúc bác thành công. Mong sớm được xem chim của bác.

6. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    Em thử áp dụng bài của Papa xem nào.
    He he thế là ngon. Mình lười quá.
    Cám ơn chị Papa nhé.

Hil, nguoidaugio and phutancamau like this.
  7. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chúc mừng bác mecugay đã úp hình thành công rồi , tiếp tục đi bác úp nhanh lên cho anh em mãng nhãn , heheheheh...hehheh đang trong chờ Thân

cuhobo, Hil and nguoidaugio like this.