nhỏ kè lớn...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi loc1991, 14/9/07.

1. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Các bạn cho mình hỏi cá nhỏ khoảng 1 ngón nuôi chung 1 hồ với con khoảng nữa bàn tay,nhưng có vách ngăn có sao kô?mình nghe có người nói nuôi cá nhỏ gần cá lớn sẽ làm cá nhỏ bị nhát và không phát triển đầu.Nhưng chú cá con của mình thì ngược lại ko những ko sợ cá lớn mà còn tỏ vẽ hung dữ kè mỏ đòi cắn cá lớn mỏi khi đến gần,bởi vậy 2 con kè mỏ nhau hoài.như vậy có ảnh hưởng gì đến cá con ko??
    cảm ơn.sorry đã làm phiền..hihi:D

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cách tốt nhất là nên làm vách ngăn bích, ko cho 2 con cá thấy nhau
    phòng ngừa trường hợp 1 trong 2 con sẽ bị nhát, bởi 1 con cá quá xung
    khi ngăn bích vậy, nếu muốn kích cá, bác cho nó soi gương đi, như vậy tốt lắm

chúc bác có cá đẹp

3. nguyentran

nguyentran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình thì con cá nhỏ của bạn sung và dạn nửa , tốt đó , vì còn nhỏ mà sung như vậy thì sẽ dễ lên đầu , bạn cứ để luôn như vậy không sao đâu . bây giờ nó không sợ con lớn thì sao này cũng sẽ k sợ . mình cũng có 2 em như vậy . con nhỏ sung và dữ dằn hơn con lớn , bây giờ con lớn còn muốn sợ con nhỏ nữa là. NHƯNG mình ngăn bằng kính mờ , bạn thử áp dụng như mình đi rất hiệu quả.

4. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn đừng hiểu nhầm,2 con kè với nhau ko có con nào bị nhát hết mà mình để ý thấy lúc 2 con kè với nhau nó cứ hay lắc lắc cái đầu,nhất là con nhỏ...

5. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    soi gương là lựa chọn tốt nhất rồi đó, bạn ko nên làm vậy, vì con nào thua là con đó nhát ah nha

6. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhà minh2 có 1 hồ 1m chia làm 3, ở giữa nuôi 1 em cỡ 1 ngón, 2 em hai bên 2,5 ngón mà thấy em cá bột nó đòi cắn cả 2 đàn anh của nó hoài.......... mình nuôi 1 tháng rồi mà có thấy em nào nhát đâu mà nó còn xung nữa, bạn cứ nuôi như vậy xem, khi nào có em nhát thì ngăn em đó lại là ok thoi.