Nhờ mấy anh đánh giá dùm em !!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi levinh, 10/5/07.

1. levinh

levinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đã cỡ 1 bàn tay.
    Xin cho em hỏi con này giống gì, có khả năng phát triển đầu ko, có đáng nuôi ko ?? Thanks anh em đã quan tâm !

2. bayboody

bayboody Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như nó bị đen thì phải,đuôi cũng đen nữa(chắc bi. nấm rồi).Em cũng không có kinh nghiệm lắm về LH,nhưng theo em nghĩ màu được rồi,anh tăng đầu cho nó xem

3. Hoa la canh

Hoa la canh Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bằng bàn tay rồi mà đầu chưa OK lắm, khó lên đấy. Châu và màu cũng được, nếu bạn thấy thích thì cứ nuôi biết đâu nó sẽ lên đầu.

4. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    bạn cứ nuoii nhưng đừng hi vọng nhiều quá về nó và 1 điều nữa là bạnt hay lớp sỏi đí vì sỏi đó không tốt cho cá bạn đâu, mua sỏi tư nhiên chỉ có 30 k tới 30 kg

5. levinh

levinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Lớp sỏi mình làm lọc đáy theo kiểu của DuongNguyen, nước rất trong, bạn có thể cho biết lý do sao ko tốt ko ???

6. nhcuong244

nhcuong244 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nhận xét thui nha ! Lọc đáy thì dùng sỏi gì cũng được nhưng bạn dùng sỏi to quá không thẩm mỹ với lại cá sẽ không cắp sỏi để chơi được!

7. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái quan trọng ở đây là sỏi đó là sỏi nhuộm màu, người ta dùng hoá chất cho nó ra màu thế. Mình cũng có xài nhưng nó ra màu làm nước đục đục, chán bỏ luôn, giờ hồ trống lốc :d

8. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    sỏi này quá trắng khi lẫn với phân cá khác màu thì không được đẹp cho lắm
    có nhiều khả năng sẽ bị rêu vì là sỏi nhân tạo
    bạn đang dùng tốt thì cứ dùng khi nào nó bám rêu thì thay sỏi mới cũng chưa muộn

9. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Con này có điểm như sau:
    Ưu: Có 2 hàng chử Chử nổ bật rỏ ràng, châu xanh đều và sáng màu đẹp ===> dàn áo rất ấn tượng .
    Khuyết: Mình hơi dài, đầu yếu, em hơi béo, chủ ầng thứ 2 lem lên kì trên.
    Em này mình chấm 6 nút.

10. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này nhìn ok nhất là hàng chữ đó bạn,nhìn ok lắm,nhưng đầu thì chắc lên kô cao cho lắm.
    àh hình như cái loại sỏi bạn đang xài kô tốt cho hồ lắm vì nó làm cho PH kô ổn định đâu.
    có hình mới thì up lên hen bạn.

11. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    theo tôi thì con cá của bạn ko xung , kì vây tóp lại , xậm màu dường như muốn cháy đuôi thì phải !? màu cũng tạm được nhưng đầu thì ko lên nổi quá ! vì nó chay rồi bạn à , nếu thích đầu to thì nên tìm em khác nhe ! em có đầu nhú từ lúc nhỏ ( khoảng 2 ngón đá thấy đầu khá rõ) tuy hơi đắt nhưng nuôi thấy thú vị và nếu muốn bán ra cũng dễ hơn nhiều ! đúng ko anh em ! chứ nuôi làm gì cá xấu vừa tốn công vừa ko được chi cả ! mình thấy em này dưới trung bình rồi !

12. NguyenPN

NguyenPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Con này châu và chữ thì ok nhưng đầu thì yếu. Có lẻ loại sỏi mà bạn đang xài o tốt lắm làm ảnh hưởng đến sự phát triển đầu của cá.

13. NguyenPN

Thích đã nhận:
    35
    Con này châu và chữ thì ok nhưng đầu thì yếu. Có lẻ loại sỏi mà bạn đang xài Không tốt lắm làm ảnh hưởng đến sự phát triển đầu của cá.

14. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bác em chỉ chấm được chữ và àu thui, còn lại thì không ổn rùi, đầu yếu quá mỏ lại dài nữa, mình không cân đối, không bít cá có bị stress không nhìn thấy cá không có xung. Em cung dùng loại sỏi giống của bác nè, sài loại này nước rất trong tuy nhiên PH không được ổn định cho lắm về mặt thẩm mỹ thì em thấy cũng bình thường, khi bật đèn trông cũng rất đẹp !

15. NewbieLaHan

NewbieLaHan Member

Thích đã nhận:
    0
    Cháu nhà bác màu, châu, chữ ok roài. Nếu bằng 1 bàn tay rồi mà đầu cổ cháu nó như thế này thì chắc chỉ thế thôi bác ạ, hên xui thì nó thêm được chút chút. Nhưng "nhân vô thập toàn " mà bác, cá cũng vậy. Tiêu chí cá la hán là đầu, màu, châu,. chữ bác được 3 rồi, cái còn lại cũng ko tệ lắm thì nuôi vẫn ok mà bác. Để nuôi cho nó tình cảm, nếu ko thích thì cho em :devil:

16. NguyenPN

Thích đã nhận:
    35
    Con này châu, chữ ok nhưng đầu thì yếu, với lại loại sỏi trong hồ bạn hình như o tốt lắm. Có lẻ bạn nên thay loại sỏi khác để cá bạn phát triển tốt hơn, nhất là cái đầu. chúc thành công.