Nhờ mấy bác xem hộ em bổi này!

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi lamle, 24/1/11.

1. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    em mới chơi chim cu gáy chưa có kinh nghiệm, chỉ nghe con nào gáy thấy hay là bắt nuôi. em ở miền tây nen chỉ chơi mồi đất , không đánh cây được vì cu ở đây nhát hơn cu miền đông. thấy 2 con bổi này cũng đẹp nhưng không biết có tương lai không. nhờ mấy bác xem giúp.

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    đúng là bác mới chơi hong đó chọn chim gì nhìn hết muốn mới chơi luôn dậy huhu...........kết nhất bộ quy....em thì chưa biết gì nói nhỏ nhe nhìn thấy gióng chị quá híhí hay tại nhìn chim cụt đuôi quen rồi con nào đuôi dài là quy ra mái huhu...mấy bác phán giúp bác ấy với.......

3. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    hj hj, mình mới choi cg thật đó, con này gáy giọng son. mình bắt nó bằng mồi đất, chưa thấy nó chơi được nhiều nước thì đã dính dò nên nhờ các bác xem hộ. một phần là lần trước cũng đánh chổ đó, cũng con son gáy giọng đó. nó gù phóng quá trời nhưng không bắt được, mấy ngày sau vô bắt được nhưng mau dính quá nên không biết được em nó thế nào. nói thật là mình chưa nhiều kinh nghiệm xem tướng.

vanthaohotel and PHIOMON like this.
  4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hic hic mới mà đã lụm nụ mấy con rùi, em mới là chính hiệu đây..hihi....nên cũng khoái đoán mò lắm: chân móc bền chim, tướng thon dài ức gom chắc gọn chứng tỏ nó bửa như cái máy, nhìn chỉ đàm thì quá đẹp chứng tỏ em chơi tẹt ga trong lẫn ngoài vùng phủ sóng, phao trắng mau nổi, con này gáy tiếng to ít vang(chắc thiếu cườm vàng híhí), với cái tướng phao ngang như trực thăng này thì chim hay biểu diển tướng khi đấu cộng có cái đuôi rùa sợ chứng.....phán quá trời mong là trúng một cái híhí

5. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    thank bạn nhiều, đúng là gáy lớn tiếng và không vang. còn cách chơi của chú này thì mình cũng po tay. vì chưa gi hết đã mang vào gù với mồi ròi nên mới nhờ anh em xem hộ.

6. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    bác hết lông nuôi rầu hay sao mà lại cột chân thế kia. kakak

em còn vài cái lồng chưa sử dụng hết nà.... bác cứ việc chuyển hộ khẩu cho em nó về với mình thì có lồng thôi hahahah

chúc bác năm mới vui vẽ nhé...!