Nhờ mọi người chỉ giúp với

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi jubin, 20/9/11.

1. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Em tập chơi gà cũng được mấy tháng rồi. Cũng nhờ một số ae tốt bụng chia lại. Nay nuôi lớn lớn xíu đưa lên góp vui cùng mọi người.
    Mấy anh cho em hỏi con này thì mình gọi là màu gì zậy ạ. Em nó được 4 tháng mấy gần 5 tháng rồi.

Con này em được 1 người anh tốt bụng trên diễn đàn mình tặng lúc mới tập chơi gà. Cảm ơn anh đã thắp lửa đam mê :applause:. 1 cặp luôn mà em mái ra đi rồi. Hix

Thông cảm em úp được có 1 tấm hình nó à.
    Chúc ae diễn đàn 1 ngày tốt lành

2. octieutc

octieutc CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,974
    1 con khét vàng,1 con chuối.con khét vàng đẹp đó bạn,kiếm thêm vợ cho nó là vui liền hà. ráng duy trì lữa nhe bạn

jubin thích bài này.
  3. hungbedi

hungbedi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    474
    em khét vàng nếu đuôi vàng thêm chút nữa đẹp hơn đuôi em nó hơi đen quá nhìn giống vàng tàu qué nếu có sai sót gì xin bỏ qua hii

jubin thích bài này.
  4. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    cám ơn anh Trung. Em mới nuôi nên hơi ít kinh nghiệm ===> gà chết. Hi. Yêu con gà tre lắm anh

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:26 PM ----------

Cảm ơn bạn đã vô xem và nhận xét. Vui là chính mà. Mình cũng thấy bộ đuôi chưa đẹp

truongsumo thích bài này.
  5. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    em khét đúng là màu đuôi chưa đẹp nhưng nhìn không nhầm thì mã và đuôi còn lông ống nhiều lắm phải không ráng dưỡng đi thì nhìn đuôi và mã nó không chán chút nào đâu ^^
    em chuối cũng thế ^^ cố lên nhé !

jubin thích bài này.
  6. tuan kiet

tuan kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,139
    e khét có bộ bờm và mã dẹp wa
    a nào tốt bụng tặng bạn e chuối vậy co the giới thiêu cho mính làm wen với
    biết dâu dược tặng 1 cập rồi sau hahaha giởn thôi
    chuc mừng bạn

jubin thích bài này.
  7. dodungg

dodungg Active Member

Thích đã nhận:
    64
    Em khét đẹp quá, tương lai quá trời, nếu đuôi dữ sẽ bù lại cái màu, yên tâm mà chăm sóc . Chúc mừng bạn.

jubin thích bài này.
  8. trihuynh

trihuynh Guest

Con gà đầu tiên mặc dù rất giống khét nhưng đuôi màu đen trên 80% nên không thể gọi là khét được, con này gọi là gà vàng thì đúng hơn. Cả hai con không xuất sắc nhưng khá gà. Con vàng có tương lai hơn con chuối

9. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Thank's anh, a tinh mắt thật con đó đúng là còn lông ống anh. Em cũng đang hi vọng nó dài thêm được chút nữa. hi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:35 PM ----------

Ôi thời buổi đâu chỉ có Lý Thông còn nhiều Thạch Sanh mà bạn. cảm ơn bạn đã khen

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:36 PM ----------

Hì không yên tâm cũng fai chăm sóc chứ anh. Em cũng thấy đuôi nó hơi ngắn. Nhưng đc cái đáng yêu. chủ đi đâu nó theo đó à

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:39 PM ----------

Cảm ơn chú. Con thì thấy nó giống điều. Hi. (Thích màu điều). Con chuối đó là kỉ niệm của anh Liêm nên con quý lắm

10. saudaudo

saudaudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    nhìn con khét vàng đẹp thiệt nhưng đuôi còn hơi ngắn. Ráng chăm sóc e nó kĩ để đuôi ra dài thêm nha bạn.Àh wên nữa, nên cưới vợ cho e nó đi dễ mau có hậu duệ nữa...:)

11. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Thank's bạn. Cũng tính chuyện cho nó mà dạo này mấy em chân dài đỏng đảnh quá nên hơi vất vả xíu. hehe

12. DucYen81

DucYen81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    gà tơ vậy là ok rui mình thì gọi là điều vàng ko biết có đúng ko..?