Nhờ mọi người có kinh nghiệm cho biết làm sao cá có thể chết với điều kiện thể này

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi dnvinh, 20/3/14.

1. dnvinh

dnvinh New Member

Thích đã nhận:
    4
    Ryukin cụp vây, cá thần tiên chết là tại sao?<o:p>
    Bể mình lọc tràn dưới 3 ngăn bể 1,2x0,5x0,6 không full VLL lọcnhưng cũng có nham thạch, bông bùi nhùi, bể khoan thành, hút mặt, hút đáy bểnuôi mấy có cá vàng, secan, thần tiên, chuột mỹ, bống, hắc xá.<o:p></o:p>
    ]Ngày cho ăn 1 lần vào buổi sang, thay nước cũng chỉ thay1/2, nước máy nhưng đã qua bể inox trên trần rồi bơ xuống (không dung trực tiếpnước máy), nhiệt độ cũng để khoảng 28 đến 30 độ, trong bể cũng có mỗi cây ráytrong khi nhà ông bạn thì k sưởi, bể đúc lọc nhỏ tràn trên nước đục thần tiên vẫnsong khỏe
    Ảnh bể cá

Ai có kinh nghiệm chỉ mình với lúc mua 15 chú thần tiên nhưhình vây căng, được 4 hôm rủ hết và đang chết dần...<o:p></o:p>
    Cảm ơn<o:p></o:p>

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ryukin là loại cá hàn đới, thuộc họ nhà cá chép vì vậy nhiệt độ thích hợp cho chúng khoảng 10-20 độ. Nếu bạn nuôi chung với thần tiên thì bạn có thể để nước ở nhiệt độ 20-25 độ.
    Nuôi bọn cá này bạn cần có sủi khí vào cho chúng cho chúng có điều kiện dễ thở hơn.
    Ngày cho ăn 1 lần, mỗi lần cho ăn vừa đủ, không cho cá ăn quá no, không để thức ăn thừa trong hồ, nếu có thức ăn thừa phải hút ra ngay.
    Hệ thống lọc không nên vệ sinh nhiều, nếu có vệ sinh thì cũng không vệ sinh bằng hóa chất như xà phòng hay chất tẩy rửa, phòng trừ trường hợp hệ vi sinh trong bông lọc, vật liệu lọc bị tiêu diệt.
    Bể của bạn đang rất trong nước, bạn nên duy trì như vậy hoặc trong nước hơn nữa.
    Lưu ý: Cá no hay chết hơn cá đói, người chăm cho ăn cá gay chết hơn người lười cho ăn đúng với đại đa số bạn ạ.
    Thời tiết này ở Hà nội với bể của bạn có thể không cần dùng sưởi nữa.

3. dnvinh

dnvinh New Member

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bạn nhiều.........................................

4. dnvinh

dnvinh New Member

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bạn nhiều...............................................

5. viettham

viettham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nếu được em xin mạn phép gửi bác đèn Odysea 2 bóng 250k vì em sinh viên cuối tháng rồi, chỉ cố được 500k cả đèn cả lọc. Bác thương em thì sms cho em vào số 0166.5454.797 nhé. Cám ơn bác