NHỜ MỌI NGƯỜI GÓP Ý

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi daochinhdai, 11/11/08.

1. daochinhdai

daochinhdai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các anh em!
    Hồ mới setup hơn 1 tháng, xin mọi người góp ý giúp.
    Kích thước hồ: D90 x R47 x C45. Dùng phân nền Bonbon, cây các loại, chân trâu thì mới trồng. Nhiều loại cá và cả tép đỏ nữa, tép đỏ mới đẻ nhiều tép con (đếm được 06 con), bé xíu...

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hồ có vẻ như thiếu sáng, chậu bông và trái banh kia nên lấy ra khỏi hồ....

3. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Ah ha, bạn này có ý tưởng giống mình nè, đem cái chậu đó bỏ vào trong hồ hehe. Nhưng nên lấy ra đi bạn ơi, lấy ra thấy đỡ hơn đó, với trái banh nữa!!! Thiếu sáng đó bạn ơi, trân châu mọc cao lên kìa, còn thủy cúc cũng vậy.

4. Sword

Sword Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác nên làm theo ý kiến của các anh ý bày thôi, trong bể thuỷ sinh ko nên có những vật làm mất đi tính tự nhiên ko cần thiết như vậy (Bác hãy tưởng tượng mình đang xây dựng 1 cảnh quan thiên nhiên hùng vĩ, với viên đá là ngọn núi và cây cối xung quanh, chứ đừng nghĩ mình đang làm 1 hồ cá^^) Ngoài ra em thấy cây cối của bác phát triển quá cao so với viên đã rồi kìa, trông viên đá thật là nhỏ bé, các có thể bổ xung thêm đá cho hòn đá chính nổi trội hơn nhé. Nền phía sau tôn cao lên 1 chút thì trông bể sẽ có cảm giác sâu hơn. Những bụi cây màu đỏ nên trồng vào giữa để nổi bật, bụi màu xanh phát triển nhanh cho ra ngoài cùng. Bác cố gắng tham khảo thêm trên diễn đàn nhé. Chúc bác sớm có hồ đẹp ưng ý^^

5. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Bể bác có vẽ thiếu sáng, cây trồng chưa có bố cục rỏ ràng, bác nhận thệm ý kiến rồi chỉnh sữa là ok thôi, chúc vui

6. daochinhdai

Thích đã nhận:
    0
    Xin cám ơn các bác

Cám ơn những lời góp ý chân thành của các bác , về việc bỏ chậu cây vào là do khi em mua cây người ta bán kèm theo cái chậu và em nghĩ rằng " một đồng khoai , hai đồng vỏ " hi...hi...nên em đưa vào hồ luôn , còn cái mà các bác bảo là trái banh thật ra là hòn đá em mua khi đi du lịch Đà Nẵng . Hic....hic... em lại cứ nghĩ rằng nhìn nó cũng hay hay ai ngờ nghịch ý các bác . Một lần nữa em xin cảm ơn những lời nhận xét của các bác , em xin tiếp thu và chỉnh sửa hồ cho hợp lý hơn .

7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Xin nói thêm chút xíu là các dạng cây cắt cắm bạn nên cắm từng cọng cách nhau chừng 2-3 cm thì cây mới có không gian để ra rễ mới, xòe tán. Khối đá bạn đang xài khá đẹp, kiếm thêm vài khối cùng loại, khác kích cỡ để làm thành 1 bộ thì rất hay.
    Khóm rotala bên góc phải có ngọn màu hồng? có vẻ như vài ngày nữa ngọn sẽ...rữa hết:(

8. daochinhdai

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn Blue vì những lời nhận xét , xin Blue hướng dẫn nhiều hơn về cách chỉnh sửa hồ này .

9. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    nói chung là hồ đầu tay như vậy là đạt lắm rồi đại ơi,
    mình thấy dời bụi thủy cúc vào sâu bên trong, vì loại này phát triển rất nhanh và cao, ở bên ngoài sẽ che và làm choáng chỗ cho những loài cây khác.và đầu tư thêm đèn .
    ngày mai mình làm bên thanh đa, có gì xong việc thì ồ la làm vài ve tán gẫu ha.

10. daochinhdai

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn CC-ABENLA , ngày mai nếu có xuống thì gọi cho mình nha .

11. tamthu

tamthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    756
    Hồ đúng là thiếu sáng nên TCN ngóng cao cổ, bạn có thể cắt ngang rồi cắm lại, tăng thêm đèn thì TCN sẽ bò.
    Cây trồng hơi rối không có chính phụ , bạn nên dời bụi thủy cúc ra hậu cảnh vì chúng phát triển nhanh, che khuất các cây khác.
    Quả banh và chậu sành nên mang ra khỏi hồ.
    Chúc hồ nhanh đẹp.

12. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Hồ đẹp, nhiều điều ae góp ý rồi, có lẽ còn vấn đề dòng chảy, thấy hơi mạnh cây nghiêng ngả , phải thế không ?

13. mr_anh_qwer

mr_anh_qwer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ nhìn thuận mắt nhưng chỉ có quả bóng và góc trái hơi tối, bạn chú ý sửa một chút là đẹp.

14. iSun

iSun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    403
    mình cũng đang dự định làm hồ mà vẫn chưa chuẩn bị xong, bạn dã làm được rồi + thêm những lời góp ý cao siêu của các bậc tiền bối trên 4R, chẳng mấy chốc sẽ thành rồng thành phụng thôi, cố gắng nhé, chúc mau có hồ đẹp để cho mình tham khảo...