Nhờ mọi người xem giúp em gà này?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi trihuynh, 15/5/14.

1. trihuynh

trihuynh Guest

Mình được người bạn tặng con gà này gần 1 năm. Nay post lên nhờ mọi người nhận xét giúp, gà 1,8 kg. Cám ơn.
    [​IMG][/url]
    [​IMG][/url]
    [​IMG][/url]
    [​IMG][/url]

2. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Bác trihuynh chụp cặp cán em nó lên cho xem nữa!!/.....

3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nhìn dáng, mặt con này khá gà, có cặp cán thì đánh giá chính xác hơn.

gatrect thích bài này.
  4. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    cho em nó về xì phố đi anh...em kt giúp anh cho..hihihi

dung_doanke thích bài này.
  5. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Ũa chú TriHuynh ơi ! Hình như bộ đuôi ngắt hết mấy cộng lông chúa rồi hả chú !

6. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    e thấy con gà ô đẹp và hấp dẫn hơn ngoài điều a Trí ơi. hiiiiiiiiiiiii

gatrect thích bài này.
  7. aidacadac

aidacadac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    294
    hú hú ! Chào chú trí , gặp chú thật sự là niềm vui khôn siết của con , chú có nhớ cách đây 3 năm có thằng nhóc xuống nhà chú chơi , được chú chỉ nào là gà của chú trường sumo cho mượn rồi gì gì đó nói chung là vui lắm . Dạo này chú khỏe không , có gì lạ không chú , chú chơi gà đá lâu chưa ?

gatrect and ltdhong like this.
  8. hungphieu

hungphieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    Chào a Trí!
    lâu quá ko gặp rồi a nhỉ!
    con gà xanh của a nhìn tướng thì tạm được thôi,gà đá ngoài bổn bang thì cần phải xổ qua mới đánh giá được khả năng của nó( tương đối)
    con gà ô phía sau nhìn mới ác làm sao!

gatrect thích bài này.
  9. trihuynh

trihuynh Guest

Gà thả vườn nhát quá, để mình cố gắng bắt rồi chụp hình cặp cán post lên nhờ mọi người xem giúp.

Lúc này khỏe không em? Để anh đổ mái vài bầy, vì hiện giờ anh chì có mình nó à.

Đuôi tự nhiên của nó đó cháu. Hình như nó có máu gà rừng nên đuôi hơi ít.

Con ô là gà kiểng để ngắm chơi, đánh đấm thua gà tre nữa em à.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:10 AM ----------

Đọc bài của cháu chú vô cùng cảm động, lâu rồi mà cháu cũng còn nhớ chú. Lúc này còn làm việc ở cảng không cháu. Chú thấy cháu chơi từ cá đến gà kiểng, gà đá toàn hàng xịn, thật ngưỡng mộ. Chú còn nhớ về cháu nhiều chi tiết, chỉ có tên cháu chú phải cố gắng nhiều ngày mới nhớ là MQT, hihi.
    Gà đá trước giờ chú chỉ nuôi chơi. Giờ thấy con gà trên hay hay định đổ thử vài bầy.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:27 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:23 AM ----------

Cám ơn em đã góp ý. Lúc này em vẫn làm việc ở SG? Khi nào có về BT ngang qua MT, đt cho anh, ae mình uống cà phê chơi.

10. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    hihi dzạ em khỏe anh..tụi nhỏ anh chia em gởi ae nuôi đi bụi hết luôn anh..anh đang đổ gà nòi hả..cần trống nọc xịn thì hú em

11. aidacadac

aidacadac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    294
    Đọc bài của cháu chú vô cùng cảm động, lâu rồi mà cháu cũng còn nhớ chú. Lúc này còn làm việc ở cảng không cháu. Chú thấy cháu chơi từ cá đến gà kiểng, gà đá toàn hàng xịn, thật ngưỡng mộ. Chú còn nhớ về cháu nhiều chi tiết, chỉ có tên cháu chú phải cố gắng nhiều ngày mới nhớ là MQT, hihi.
    Gà đá trước giờ chú chỉ nuôi chơi. Giờ thấy con gà trên hay hay định đổ thử vài bầy.

Cháu vẫn làm ở cảng , chú còn chơi tân châu ko chú ,t hằng nhóc nhà chú hôm nay nó học lớp mấy rồi , một người hiền lành dễ chịu , tốt bụng như chú dĩ nhiên là cháu nhớ rồi , nhớ ngồi ăn lẩu trâu sat bờ sông ngon hết sức hehe . Mấy cái trứng chú đưa cháu ấp nở hết nuôi đến lớn rồi mấy thằng kiểm dịch nó vào đuổi đi . Lúc ấy còn gà mờ quá xây 1 cái chuồng trên quận 12 nuôi chúng mà trúng gió chết sạch làm không giữ đc em nào . Hihi . Lâu quá mà chú nhớ rỏ cả họ lẫn tên cháu thiệt tình cháu rất vui . 09 3600 3800 sđt của cháu , có việc gì trên này cần sai cháu thì alo cho cháu nhé . Chào chú , cảm ơn cái tình chú giành cho cháu thật nhiều , 1 lần nửa cảm ơn chú chúc chú mạnh khỏe và vui vẻ cho trọn cái nghiệp con gà .

12. mrcamap

mrcamap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    721
    Chưa bao giờ gặp a Trí Huỳnh nhưng thấy tình cảm của adicadac dành cho a thì thấy rằng anh là người rất rất đáng để quen biết và trân trọng. Chúc anh nhiều sức khỏe^^. Thấy adicadac gọi anh là chú thì chắc sức khỏe là điều cần thiết nhất để anh theo đuổi đam mê của mình. Thân