Nhờ mọi người xem giúp

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamvansangvn, 7/4/13.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    em rất thích bẫy gà rừng khổ cái nại mù tịt.lần mò mãi mới kiếm được một con nay gửi nên nhờ mọi người có kinh nghiệm xem hộ em và chỉ bảo thêm cho,con này nai được bao nhiêu % gà rừng,và em nó có thể làm gà mồi được không,a tiện thế cho em hỏi thêm là dùng gà mái có thể bẫy tốt hơn,là dùng gà trống không a.VÀ ĐÂY LÀ HÌNH CỦA EM NÓ Ạ

catphien thích bài này.
  2. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Em này làm gà mồi thì ok rồi bạn...nhớ nuôi em nó thật xung nhé

3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    bạn ơi sao bạn lại nói con này làm mồi okie......

thứ 1 về dáng thì nếu 10 điểm thì con này chỉ được điểm 4 ( chưa chắc được 4 nữa )

thứ 2 chưa nghe giọng gáy sao lại bảo okie....

ở đây Bác sang đưa gà cho anh em góp ý để làm mồi mà sao bác lại phán như thế....đừng làm sai lệch kiến thức của anh em mới tập chơi gà mồi...

cuongero thích bài này.
  4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Sao chủ thớt lại post thêm 1 bài nữa vậy? a/e đã góp ý với bác về con gà rồi còn gì. bác cũng rảnh thiệt đó

cuongero thích bài này.
  5. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Em này lai bao nhiêu thì chiệu đó ,còn về ngoại hình nói chung cũng khá.Còn về lông ,chân mỏ thì xem lai a à.bác galonga nói vậy là làm cho a ấy suy nghĩ thêm thôi vì 2 ý kiến trái nhau quá cũng tội bác ấy chứ,có gì a thông cảm.
    Tiếp ;gà rừng rất tinh ranh nếu thấy mồi có những biểu hiện khác như màu lông giọng gáy thì nó cũng mất dép mặt dù nó k có dép .ngày xưa e tập tành chơi như a cũng mang con như a vậy đó đi bẩy cũng chân vàng lông cũng sáng vầy đó gà cứ toái đứng ngoài nhìn tý rồi biến mất.nói chung e này bẩy cũng đc nhưng hen xui gà gần người quen gà nhà, xung thì dễ còn các trường hợp khác k bàng. Gà mồi phải màu điều .chân chì ,nhỏ con tý ,và giọng gáy cho hay tý ,và phải xiên gáy lạ ok .e đồng ý với với a t (listen_to_me) và gallus_vu vài dòng chia sẻ ,thân..........có gì mong bác galongan bỏ qua mến

6. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    con gà ni cặp chân màu xanh, không phai la đăc điểm cua loai ga rung nên không được tốt gà cho lắm....

7. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    con này làm mồi nhậu thì tốt hơn bạn ơi nhìn cặp giò thấy thèm, không ai chon gà mồi có màu chân đó cả

8. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    quan trọng nhất vẫn là giọng gáy, em từng thấy 1 con gà mồi không có 1 đạc điểm nào giống gà rừng ( mào cục to đùng, chân trắng, lông khét) bẫy vô tư.