Nhờ mọi người xem giúp?

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamvansangvn, 7/4/13.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    em rất thích bẫy gà rừng khổ cái nại mù tịt.lần mò mãi mới kiếm được một con nay gửi nên nhờ mọi người có kinh nghiệm xem hộ em và chỉ bảo thêm cho,con này nai được bao nhiêu % gà rừng,và em nó có thể làm gà mồi được không,a tiện thế cho em hỏi thêm là dùng gà mái có thể bẫy tốt hơn,là dùng gà trống không a.VÀ ĐÂY LÀ HÌNH CỦA EM NÓ Ạ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    cho cái clip tiếng gáy đi bác,gà còn hơi non bác à...........

nhocalone thích bài này.
  3. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760

Ơ.... bác bỏ HM chọi sang cái món GR rồi à??? HD thì gà có nhiều đâu mà hấp dẫn bác đi bẫy vậy, Chí linh - Sao đỏ cũng hết rừng rồi...
    Gà của bác lai, nhưng bao % thì chịu, mỗi cặp tích trắng và 2 cái lông lao là giống thôi, lấy mái tre lai với trống gà ác cũng có thể đc con như vậy...
    Con này xấu nhất cặp chân...các bác nào chơi gà đá cho xin tí nhận xét đi...=))
    Còn theo e thì: Chơi còn phải đẹp và có tiêu chí của 1con lai rặt mới quý, nhìn tướng mạo dáng vóc e nghĩ con này gáy cũng tốt, nhưng bổn bang không lì vì mặt hiền quá và non nữa nên mồi mùa này chưa ăn thua gì, lơ mơ là vỡ...hì
    E thấy có ô ôm gà tre đi làm mồi còn đc mà, nhưng nếu chơi mồi mà vác e mái đi bẫy thì chán phèo, bởi nó k hồi hộp và gay cấn thế thôi...

Thân...!

Last edited: 7/4/13
    nhocalone thích bài này.
  4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    gà nhìn cũng tạm thôi, lai quá nhiều rồi bác. Lần sau bác nên chọn con có chân đen, cao, thon, mỏ đen, mình dài là chuẩn.

nhocalone and Coc Tia like this.
  5. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    mi chọi em vẫn chơi nhưng thỉnh thoảng đi rừng chơi thấy gà rừng gáy hay quá nại lẩy lòng tham phải kiếm vài em về chơi và thưởng thúc giọng gáy nên hơi gà mơ mong các bậc tiền bối chỉ bảo thêm

Coc Tia thích bài này.
  6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Trong hai con này, theo bạn, con nào có dáng làm mồi hơn? Mình định tặng một anh bạn ở Hà Giang để anh ấy luyện làm mồi. Gà mới tập gáy, chưa thay hết lông.

Coc Tia thích bài này.
  7. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác đố khó quá, hỏi mà không cho mình nghe tiếng gáy. Làm mồi quan trọng nhất là tiếng gáy, siêng gáy, tính nết nữa. Nhưng quan điểm của mình là nên chọn con đang khom lưng, tuy không đẹp bằng con kia nhưng nhỏ con thì làm mồi hay hơn.

namquoc thích bài này.
  8. Phi Yến

Phi Yến Active Member

Thích đã nhận:
    30
    con gà đứng gần hình hơn được đó chú, thấy màu sắc tươi hơn. chú không tập mồi hay sao mà tặng vậy chú? ( gà của a chủ topic không được đẹp, nên tuyển con khác a à )

namquoc thích bài này.
  9. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Cả hai con đều mới tập gáy. Tiếng nghe buồn cười lắm nhưng đều cộc ở âm cuối. Con ngắn người đầu nhỏ, giọng kim, hung hăng hơn con kia ( đầu to -giọng thổ). Cả hai con to bằng nhau: lúc chúng đậu trên cầu trông chỉ nhỏ như con chim cu gáy thôi, bé hơn cả gà trống tre. Không biết có lớn thêm nữa không.
    Khi còn con gà rừng rặc ở nhà, con ngắn đuôi đánh cả con rặc (nhốt trong lồng).
    - Mình chỉ có nhu cầu nuôi 1 con gà rừng thật bé, mã đẹp để nghe gáy và làm cảnh. Gà rặc khó mà giữ được trong sân nhỏ như vậy nên có lẽ chọn 1 trong hai con F này nuôi. Còn 1 con tặng bạn làm mồi.
    Thỉnh thoảng đi công tác qua đó chơi, xem họ bẫy là được.
    Ahhh mà mới nghe một người nuôi gà tre truyền kinh nghiệm thế này: Muốn gà bé quắt (vì càng bé càng được ưa chuộng) thì cho ăn thêm thuốc kháng sinh. Mình chưa thử, kg biết có ai thử chưa? Có ảnh hưởng gì tới mã không?

Last edited: 7/4/13
  10. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Thử làm gì bác ơi......tác hại của thuốc kháng sinh bác vào google mà "sớt" biết liền, trẻ con uống kháng sinh còn hỏng hết men răng, ốm đau thêm quặt quẹo, bác kiên nhẫn tuyển lựa là có, hoang dã nó còi nó cọc mới quý vì có sức sống mãnh liệt như cây kiểng đó...hihi
    Bác làm e là nhớ lại các bác dt vùng cao sống trên rẫy nuôi gà vào ống tre, từ bé, khi lớn nó dài ngoằng, béo ú, chụi lông kinh chết...Tóm lại đừng ép quá bác ạ...Mà dọc bài của bác e cũng học đc nhiều cái hỏi khó của bác đấy.
    Thân...

11. philongesc

philongesc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    Gà này F mấy thì bó tay, còn làm mồi theo mình là ok, bác nuôi cột cho quen và thúc co sung vào là ok.

12. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    nhìn em này chắc khoảng f5 nhỉ cạp giò vàng , nói chung theo mình tiếng gáy là chủ yếu nếu em nó siêng vỗ cánh gáy chuẩn dọng dụ bổi tốt , là ok rồi cũng chỉ cần có f thôi chứ ko cần quan trọng là bao nhiêu phần trăm