Nhờ thẩm định giúp: Phú Quốc hay Lai tạp

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi luongthedung, 21/5/12.

1. luongthedung

luongthedung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Vì chưa nuôi loại này bao giờ nên không biết có phải chó PQ không. Ảnh chụp chó lúc mới bắt về được một ngày nên nó nhớ chủ cũ trông buồn hiu.
    Chó được khoảng 9 -10 tháng anh bạn đang nuôi nhưng do anh ấy mới mua một con fox nhỏ về nuôi. em này chắc tưởng chuột lên cắn chết. Hậu quả là bị đập cho một trận lên thân rồi bị chuyển khẩu về nhà mình.

minh_nhut and TranMinhSon like this.
  2. manhnk80

manhnk80 Member

Thích đã nhận:
    6
    Không bác nào cho biết nó là giống nào sao?
    Tình hình chó được 9-10 tháng mới bắt về không biết nó có bật lại chủ mới không?

3. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Dù là giống chó gì đi nữa không quan trọng. mình thấy chú chó này rất khá. Bạn nên giữ lại nuôi.

4. bettung

bettung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    412
    Em nhìn ngoại hình thì em nghĩ chắc chắn nó là phú quốc rồi, nhưng thuần chủng hay không thì chắc phải có người có kinh nghiệm hơn xem trực tiếp, bác nên kiểm tra xem vạch móng chân nó ra có màng bơi không ở giữa các kẽ móng chân không. Mà muốn nói phú quốc thuần chủng hay không khó lắm, người ta xưa nuôi cũng có cần quan trọng ngoại hình theo chuẩn đâu, mà chó là người bạn nên người ta cần phẩm chất tốt để trông nhà, săn bắt, nên chó cổ có thấy mấy con đẹp đâu (theo tiêu chuẩn bây giò mà đánh giá). Mới cả em thấy gen của phú quốc thường không ổn định, con con sinh ra thường nhiều màu lai tạp (nếu em nói gì sai mong bác bỏ qua). CHúc bác nuôi em nó tốt.

5. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mình cũng ko chuyên về phú quốc nên cũng ko rõ thuần hay không nhưng cái xoáy trên lưng của nó thuộc dạng đẹp đó bạn, bình thường thì mình hay thấy xoáy kiếm chứ ít bao giờ thấy xoáy đao, yên ngựa như con này.

6. ken.nguyen

ken.nguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    em này là chó lai rồi bạn ơi, chó phú quốc thuần chủng không có nhỏ như vậy đâu

7. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Ngu si ấu trĩ , còn tỏ ra nguy hiểm .......................................................

boirung and piakuti like this.
  8. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    bạn ơi cún nhà bạn là chó lai dồi vì chó phú quốc đầu mặt khác cơ.với lại chó phú quốc chỉ nặng 14kg_16kg thôi.ở hp mình chơi với mấy anh có dòng phú quốc chuẩn .

9. socnhim

socnhim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Rất khó để xác định chính xác 100%. Thôi thì mình cứ nghĩ nó là phú quốc 100% gien xin đi lo chi cho nhiều bác chủ :D