Nhờ tư vấn 1 số loại cá cảnh dễ nuôi cho newbie

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi lelongho, 18/4/11.

1. lelongho

lelongho Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới xây nhà xong, muốn trang trí phòng khách bằng 1 hồ cá to nhìn cho mát mắt. Nhưng k biết nên nuôi những loại nào dễ tính, dễ chăm sóc vì mình chưa có nhiều KN nuôi cá. Và ngoài hồ kính ra, cần thêm những phụ kiện nào. Nhờ các pro chỉ giúp

2. darkghost_XIII

darkghost_XIII Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Ngoài bể chính ra còn thứ cần thiết khác là lọc và đèn bác ạh,2 thứ này quan trọng lắm.
    Còn nuôi cá j thì còn tùy ý thích của bác như cá to hay nhỏ,dữ hay hiền,màu sắc ra sao,giá tiền,trang trí bể thế nào.... Khó tư vấn lắm.
    Bác cứ nêu rõ quan điểm và ý thích thì mọi ng trên diễn đàn dễ tư vấn hơn.

3. tranvuhuy

tranvuhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Bác cần mua thêm lọc , đèn , sủi
    Cá cho new bie thì có bình tích , cá kiếm, cá vàng VN , vạn long , mắt đèn , cá chuột , ......

beiu thích bài này.
  4. CaptainJack

CaptainJack Thương nhân

Thích đã nhận:
    505
    Bạn nên cung cấp kích thước hồ cá để mọi người tiện tư vấn cả hệ thống lọc nước vá ánh sáng. Cần tránh nuôi các loại cá dữ lẫn với cá lành vì chúng sẽ ăn thịt nhau.
    Nếu nuôi hồ to và muốn dễ nuôi,giá thành rẻ,nhiều màu sắc thì bạn tham khảo hồ cá Ali của các ae trên diễn đàn nhé.Chúc bạn có hồ cá như ý.

Last edited: 19/4/11
  5. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    bể mới nuôi các chủng loại molly như molly trắng molly vàng hắc molly molly đốm vừa dễ nuôi vừa đẹp :D chúc bể đẹp

6. lelongho

lelongho Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ thích nuôi cá hiền, có thể chung sống với loại khác, chứ dữ quá nó cắn nhau chết hết uổng tiền. Cá vàng hình như khó nuôi thì phải?

7. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bác cứ làm vài chục em Hồng cam về nuôi, ăn khỏe như heo, sống dai như đỉa bác ạ bác có thể cho ăn thức ăn đóng hộp rất tiện, thỉnh thoảng cho ăn thêm giun đỏ là được, mà bọ này màu vàng, màu cam nhìn cũng vui mắt lắm, em có cái bể m2 thả tầm 40 con, em đi công tác ba tháng , ở nhà nhờ thằng em họ cho ăn nhưng nó mải chơi toàn bỏ đói, thể mà lúc về đếm lại vẫn còn 38 con