nhờ tư vấn em mèo tam thể

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi huygiadj, 10/9/08.

1. huygiadj

huygiadj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    tôi mới mua được chú mèo tam thể ,nhờ các bác tư vấn hộ vấn đề vệ sinh ,làm sao cho em nó đi vào tolet được ah ,và địa chỉ mua đồ phụ trợ ,như bộ mài vuốt ,thuốc trị rận, nước tắm ,nhờ các bác nhá

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Lúc trước mình nuôi thì làm như sau :
    - nó ị bậy, đái bậy thì óanh thật đau cho chừa, xong dí mặt nó vào thau cát . Làm vậy vài lần là nó nhớ ah :D Toàn đi vào trong thau cát :)

3. Little_Kitty

Little_Kitty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình đã từng nuôi 3 pé mèo, pé nào cũng ị bậy cả, nhưng bạn có thể huấn luyện pé tam thể theo cách như sau nè, cho pé ị vào hau cát hay toilet nhà cũng được (trong toilet thì bạn nhớ dọn sạch sẽ nhé, ko thì.........:sick:)
    đầu tiên bạn nên canh coi pé mèo sẽ ị ở đâu, pé vừa ị xong là bạn hốt liền (nhớ là phải dọn sạch sẽ, thậm chí nên xịt thuốc xịt phòng lên, để pé ko nhận ra mùi của đống......nữa, nếu bạn dọn chỗ đó ko sạch mai mốt pé sẽ ị lại ở chỗ đó nữa đó), rồi đem đống...... đó đến chỗ mà bạn mún pé ị vào, sau đó bế pé tới cho pé ngửi chỗ đó ngửi cả đống...... nữa nha, dí mũi pé vaò cho pé ngửi thật lâu cơ, 1 ngày làm vaì lần, chừng vaì ngày là pé wen mùi àh, cuối cùng pé sẽ chỉ ị vào chỗ mà bạn muốn thôi, chúc bạn thành công nha :D
    àh mà ko bít bạn ở đâu, nếu ở tp.HCM thì bạn có thể tới siêu thị maximart cộng hòa, trong đó có 1 quầy bán đồ cho thú kưng dễ thương lắm, giường nệm dây xích, chuồng, xà bông tắm,........cho rùa và cho cả hamter nữa tất cả đều rất kute đó =P~
    còn ko bạn có thể tới thú y PET-PRO trên đường phú thọ hòa, ở đó bán cũng đầy đủ tuy ko đẹp bằng ở trên thôi
    chúc bạn vui

4. Aragogspider

Aragogspider Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cái này em thấy huấn luyện cả cho chó được mà. Đúng không nhỉ?

5. tookie

tookie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    anh Trà ơi, mèo cứ mang sang nhà e luyện cho, xong là em trả lại... hì...

6. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Ha ha ha... coi chừng tới hồi trả về nhà anh Trà, mỗi lần đi toilet, nó lại chạy sang nhà Tookie đóa.... hi hi hi =))