Nhờ tư vấn mua bể cá 120x40x70

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi tittit, 19/10/07.

1. tittit

tittit New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thưa các bác,

Sau một thời gian sục sạo trong diễn đàn này, cũng có nhớ là có một vài bài nói về giá bể cá và nơi mua bể nhưng thú thực là không thể tìm lại được vì diễn đàn có nhiều bài viết quá.

Em đang muốn mua bể cá và thấy bây giờ có loại bể cá mới (bể dán) thiết kế khá đẹp, uốn lượn, có sẵn đèn, bộ sủi, bộ lọc (không phải loại có nắp đậy kín như kiểu cũ) nhưng cửa hàng nói giá đắt quá. Bể 120x70x40 (có chân, đèn, lọc, sủi): 2,6tr. Các bác biết chỗ nào bán bể cá rẻ thì chỉ dẫn em với. Xin cảm ơn.

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bể dán là bể gì nhỉ ? Mình thấy bể nào mà chẳng dán. Còn việc uốn lượn thì khi đổ nước và ngắm cá sẽ bị nhức mắt. Mình thấy nó chẳng có ích gì cả. Bạn ra ngoài đặt người ta làm từng phần theo ý mình còn tốt hơn nhiều. Ở HN thì mình không biết chỗ.

3. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tôi không nhớ rõ địa chỉ cửa hàng, nhưng bạn gọi theo số ĐTDĐ này và gặp chú Hòa, người chuyên dán bể cá phải nói là rất đẹp, giá cả hợp lý và đặc biệt là rất chiều lòng khách.
    Hoặc bạn cũng có thể đến tham khảo giá và tìm hiểu mẫu mã cũng được. Đến thì bạn cứ nói là Khánh làm báo Nhân Dân giới thiệu, đảm bảo được giá rẻ và đẹp.

chú Hòa: 0913231232

Chúc bạn có bể cá đẹp.

4. phamanhc3

phamanhc3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đang muốn làm 1 bể cỡ lớn để nuôi cá rồng nên muốn thanh lý bể 120x50x60 giá 1,5 tr nếu bạn muốn lấy thì LH sdt 0912863307, nếu bạn muốn xem đến DC 158 Lê Duẩn (bể chân nắp bằng gỗ trạm trổ)

5. tittit

tittit New Member

Thích đã nhận:
    0
    aeolus: Bể cá mà mình nói là bể cá mà hiện 1-2 cửa hàng ở HN đang có. Thiết kế khá thanh thoát kết hợp kiểu bể dán và nắp của bể đúc. Nắp đậy bằng kính (không đậy kín như bể nắp gỗ có chân trạm trổ), thiết kế chỗ để sủi, lọc và đèn rất gọn (có sẵn đui đèn). Trên nắp bể có các công tắc để bật tắt sủi, lọc, đèn (giống nắp bể đúc) thay vì mỗi thiết bị phải cắm điện riêng như kiểu cũ.

bmk76-bnd: Cảm ơn bạn, địa chỉ mà bạn giới thiệu là ở Minh Khai, mình cũng đã ghé qua rồi nhưng họ chỉ làm bể cá kiểu cũ (chân gỗ chạm trổ, nắp đậy kín) thôi.

phamanhc3: Cảm ơn bạn, hiện mình chỉ quan tâm đến kiểu bể cá nói trên.

Kiểu thiết kế này trông hiện đại hơn so với kiểu trạm trổ, dễ kê đồ hơn. Nếu các bác có biết chỗ nào bán loại bể đó rẻ thì nhắn em với. Xin cảm ơn.

6. bmk76-bnd

Thích đã nhận:
    7
    Cái bể như của bạn nói, chính là bể mà cửa hàng này thiết kế, nắp hoàn toàn bằng kính. Có phải là cái bể này không?

Đây là hình bể của mình, bạn xem có giống như bể mà bạn đã nhìn thấy không?

Loại bể này chỉ duy nhất ở chú Hòa làm.

7. bmk76-bnd

Thích đã nhận:
    7
    Thêm tấm này cho dễ nhìn

8. tittit

tittit New Member

Thích đã nhận:
    0
    bmk76-bnd: Đúng là loại bể cá đó rồi. Có thể mình nói chuyện chưa đúng người và mô tả không rõ. Mình sẽ quay lại cửa hàng. Cảm ơn bạn rất nhiều.

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Nhìn không thấy khác gì so với hồ bình thường cả :confused:

10. bmk76-bnd

Thích đã nhận:
    7
    @tittit: bây giờ cửa hàng có nhiều kiểu bể mới, có cả bể nước mặn đẹp lắm. Mình thích nhất là tính dễ dãi của ông chủ và mấy chú thợ, đặc biệt là làm cẩn thận. Phụ kiện mấy cái bể của mình cần thêm bớt hay thay đổi gì, khi ra cửa hàng là được free ngay.
    @aeolus: đúng là nhìn qua ảnh thì không thấy hết được cái khác của bể, nhưng tận mắt thấy thì khác rất nhiều và tiện lợi rất nhiều.

@ all: Mình cũng là người thay mấy đời bể rồi, có cả bể kính cong của atman, nhưng khi thấy bể của cửa hàng này mình ưng ngay (nói thật là mình không hề quảng cáo chút nào vì mình chẳng được lợi nhuận gì ở đây cả). Mình chỉ thấy kiểu bể rất hay, rẻ đẹp và tiện dụng cho sử dụng nên muốn giới thiệu cho anh em đến tham khảo.
    Số lượng bạn mình giới thiệu cho đến đây làm bể có thể nói là khá nhiều. Mình không nhớ hết nhưng cũng khoảng gần 20 mươi bạn (vì có người chỉ biết nhau qua nickname của forum thôi). SAu khi đặt và làm bể mình chưa thấy có ý kiến gì về lỗi, hay phiền phức về giá cả, v,v...
    Vậy mình mong rằng, các bạn trên forum sau khi tham khảo sẽ có thêm nhiều bể đẹp và làm cho forum chúng ta thêm phong phú "hoành tráng" hơn.

bineva thích bài này.
  11. hiepga`

hiepga` New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi, ở đâu bán bể cá của đài loan í nhỉ, có bác nào biết chỉ giúp e với, nhân tiện cho e biết sơ sơ các loại bể cá bây giờ giá cả thế nào được không ạ, xin cám ơn các bác rất nhiều

12. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Trời ơi ! tiếc quá !!!!!!!!!

_ Như anh nói thì loại này mà có thêm bộ lọc , cây sưởi và máy sủi Oxy nữa là quá ok rồi !
    Em mà o Hà Nội là chết với em ! giá quá chi là ưu đãi :blushing:

13. daicatu

daicatu New Member

Thích đã nhận:
    0

bạn có thể cho mình địa chỉ cửa hàng dc ko............................ =P~

14. bmk76-bnd

Thích đã nhận:
    7
    Địa chỉ của cửa hàng:

Phong Thủy
    49, phố Minh Khai - Hà Nội. tel: 04.6247595
    Mr Nguyễn Văn Hòa
    Mobil: 0913231232

Bạn đến thì cứ bảo là Khánh Báo Nhân Dân giới thiệu.

15. MsLove

MsLove Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có được giảm giá không anh ơi :x
    Anh có thể cho em thông số cái bể của anh được ko :blushing:

16. U.F.O

U.F.O New Member

Thích đã nhận:
    0
    bể 1m2 ở chỗ bác Hòa này giá khoảng bao nhiêu hả bác ? ^^! em đang dùng bể đúc có 60 phân chật chội quá T__T mà giá thì chát tận 2tr2 full đồ ^^! ( mua hớ :D )

17. MsLove

MsLove Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể anh sử dụng được bao lâu rồi, kính thành mấy ly, kính đáy mấy ly?

18. chichbonghaoanh

chichbonghaoanh New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh bmk76 oi. nhà bác này bán bể có bán cá rồng không? em thích bể cua anh lắm. Ngày trước anh mua bao nhiêu tiền thế?

19. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    mình cũng đi tham khảo 1 số nơi rồi bể dán và bể đúc jebo kích thước bằng nhau thì bể jebo đắt hơn khoang 300k cái đó còn tùy vào sở thích cua từng người nhưng theo mình giá cả không trênh nhiều thì mình nên dùng bể đúc cho tiện

20. quaboidaica

quaboidaica Member

Thích đã nhận:
    0
    Không biết là bạn ở Hà Nội hay Tphcm, nếu Tp Hcm mình sẽ mách cho bạn những chỗ làm loại bể này... gia công thôi nhưng giá cực kỳ cạnh tranh...