Nhờ tư vấn

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi vulongduong, 1/9/08.

1. vulongduong

vulongduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hôm qua đi SG tính rước 1 em HighBack Về chăm nhưng khó quá các bạn à. Qua chỗ anh Mạnh Long thì chắc chắn về nguồn gốc, có khoảng chục con nhưng chưa ưng em nào cả, giá từ 4,5 đến 4,8t.
    Qua Nguyễn Thông thì HB đủ loại nguồn gốc như: Indo, Malaysia..... Và sau cùng tui tới tiệm cá Song Long I đường Lý Chính Thắng có bán KLHV HB giá 3,7t đến từ Malaysia, ông chủ nói có súng kiểm tra mã số chíp luôn. Tôi định bắt 1 em HB tại đây vì giá quá mềm nhưng vẫn sợ mua không đúng vì chưa rành về "Rồng" lắm.
    Đành về không, lên mạng nhờ các bạn tư vấn giúp.

2. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mua cá rồng lúc đầu mình cũng mong tin vào các trại uy tín nhưng sau khoảng 1 năm chơi cá rồng thì mình bít một điều là một con cá đẹp bất kể nguồn gốc thì mau lẹ tay mà rinh về,vậy cuối cùng là bạn phải bít nhiều về cá rồng để bít đc màu sắc cũng như cái đẹp ở con cá mà bạn muốn có

3. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Bạn cứ thấy cá đẹp, không bị lỗi, giá hợp lý và ưng ý thì mua chứ đừng quan tâm đến trại cá hay giấy khai sinh ( có khi là đồ dỏm ). Mình mua 02 em HB của trại cá " R " có tiếng của Sin, có giấy khai sinh và đã tra mã số chip khớp với giấy, nuôi đến nay 02 tháng mà chỉ mới lem nhem hàng vẩy thứ 4, nhưng khi Email qua bên trại ấy để xác nhận có phải là HB thì họ không hề trả lời hoặc xác nhận là đã bán cá qua VN.

4. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đồng ý với bạn này nè, cá đẹp là mua về thui chứ mong chờ vô mấy con chip đó thì khổ lắm. Cá mà đẹp theo mình chẳng cần chip mọi người cũng phải thán phục, còn có chip mà xấu hoắc thì thui rùi :devil:
    Thân

5. vulongduong

Thích đã nhận:
    18
    Cảm ơn các bạn nhiều nha. Vậy là tui phải học cách phân biệt Rồng trước đã. Nhân tiện các bạn chỉ cho tui cách phân biệt KLHV và HB luôn nha, con HB khi còn nhỏ khoảng 16cm khó biết quá.

6. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    KLHV và HB ở size 15cm thì khác nhau rất nhiều ở cái giá :D
    KLHV và HB hiện nay độ leo vảy gần tương đương nhau vì thế giá bán và giấy cer ghi thế nào là điều cần biết.

7. vulongduong

Thích đã nhận:
    18
    KLHV và HB size15cm cũng khó phân biệt ta. Cảm ơn anh Trịnh Phương An và mọi người nha. Tui qua chỗ anh Mạnh Long bắt cá cho chắc ăn.