Nhờ tư vấn

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi paopao, 26/10/08.

1. paopao

paopao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    105
    Thủy sinh quả thật là nỗi đam mê của em. Thật đáng tiếc do Gia Cảnh không cho phép nên em chỉ chơi được bể treo tường. Quả bể nhà e đã gần 2 tuôi rồi cũng đã không biết bao nhiêu lần Rút ra Cắm xuống những chỉ đáng tiếc một điều là em không làm sao chống được những cây màu đỏ ( rụng lá, thối rễ, màu nhạt dần) mặc dù rất chăm chút ( thay nước tuần 1 lần, phân nhét tự làm theo cách của diễn đàn, bổ sung phân nước). Em định làm một cái máng đèn đôi 2 bóng 90 x 30w( hiện giờ 01 bóng 90 x 30w). Các Bác mách dùm em nhé liệu em tăng cwowngf độ as thì có thể chồng được laọi cây đỏ gì.
    Thanks.

2. Thieu_hitaco

Thieu_hitaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Trước đây tôi cũng trồng cây trong bể có kích thước nhỏ ( gần giống với bể treo tường), qua thời gian tôi thấy trồng cây trong bể kích thước nhỏ rất khó. Đối với bể nhỏ nên dùng phân nền loại tốt. Ánh sáng phải đủ thì cây có màu đỏ mới phát triển được. Và trong các bể nhỏ này khó có thể thiếu CO2.
    Mong rằng bạn sẽ có một bể treo tường đẹp.

3. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy cây thủy sinh có màu thì cần phải có ánh sáng mạnh, nếu ko thì chúng nhanh cao và không có màu. Bể của bạn đã 2 năm rồi thì coi lại phân nền.

4. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Có lẻ nên xem xét thêm CO2 chăng, mấy cây đỏ mà không có CO2 là bạc màu từ từ ==> trụi là===> die !!!

5. paopao

paopao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    105
    Bể em là bể treo tường bác ơi làm sao nhét được bình CO2 vào đây. Đang nghĩ mưu để tậu quả bể mới nhưng khổ nỗi vẫn chưa biết để đâu. Thế mới đau.