Nhồng và Yến Phụng nhà Quang Dũng Hào Hoa đây!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi quangdunghaohoa, 16/8/07.

1. quangdunghaohoa

quangdunghaohoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình ở nhà hiện giờ còn 2 chú yến phụng và một chú nhồng nữa, xin pót lên chia sẽ để anh em thưởng thức và chia sẻ ý kiến nha.
    rất may là chú yến phụng và nhồng của mình đã thay lông xong chứ không như mấy chú vẹt nhìn chán lắm!
    đây là hình chú yến phụng xanh
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    còn đây là hình chú Nhồng, thầy giáo tập nói cho các chú vẹt nhà mình đấy!
    [​IMG][​IMG][​IMG]

xin giới thiệu và ra mắt anh em!
    xin mời anh em góp ý!:applause:

Last edited by a moderator: 21/11/07
  2. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    bác cho em hỏi chú nhồng này mấy năm tuổi rồi ạ?Nó nói đc những gì rồi ạ.Trông đẹp quá

3. quangdunghaohoa

Thích đã nhận:
    2
    Chú Nhồng nhà mình tất nhiên là nói được và nói rất nhiều, vì nó là "thầy" tập nói cho các chú vẹt nhà mình mà.
    chú Nhồng nhà mình có thể nói được những câu như: A di Phò Phò, Attila Victoria, Em ơi, Huýt sáo bài " cháu lên ba", thậm chí nó còn có thể hát được một đoạn trong bài " Hạ thương" giọng Ngọc Sơn
    chú Nhồng nhà mình năm nay tròn 2 tuổi, nhưng mình cũng ghét 1 điểm là nó nói 1 câu rất "giang hồ": "đá cho một cái chết cha bây giờ"
    chú Nhồng này đã tập nói thành công cho 3 chú vẹt ngực đỏ rồi đấy các bạn, Vẹt ngực đỏ bổi về để cạnh chú Nhồng này khoảng 3,4 tháng đều có thể bập bẹ được!

4. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    bác cho em hỏi em nó đến tháng thứ mấy là có thể nói ạ?
    con nhà em đến tháng thứ 6 bắt đầu nói mấy câu như:Có khách,chào khách
    Ko hiểu như thế là có triển vọng hay ko
    bác trả lời em cái(Dựa trên em Nhồng của bác)
    thankss bác nhiều nhé

5. NamK'ho

NamK'ho Member

Thích đã nhận:
    1
    hehehheheh
    Chao bac Quang Dung!!!
    lau qua nhi! con Nhồng nhà bác lâu nay có chửi thề nữa ko? hồi xưa Em nhớ con này phải chửi thề phải được 10 đén 15 câu. lâu nay nó có thêm từ nào mới nữa ko vậy?
    con Nhồng của bác Quang Dũng Hào Hoa nói rất nhiều nhưng từ nói tục thì nhiều hơn từ nói thường.
    con này có người trả 2,5 chai đó nhưng sau đó do nói tục nhiều quá nên họ ko mua nữa.
    còn căp Yến Phụng Bác "chôm" đâu về vậy? chứ năm ngoài Em vào nhà Bác có thấy đâu
    Cho Em hỏi Con Xít nhà Bác thế nào rồi?

6. quangdunghaohoa

Thích đã nhận:
    2
    bác Năm Kho ơi!
    Nhồng và yến Phụng nhà mình hiện đang nuôi mà.
    năm trước mình có chú Nhồng hay nói bậy mình thả rồi
    còn chú Nhồng này mình mua của chị Huệ bán chim rồi nuôi lên mà.
    còn cặp yến phụng này mình nuôi lâu rồi, chú yến phụng xanh nuôi đã hơn 4 năm còn chú yên phụng trắng thì mới đây thôi!
    bác Năm Kho có muốn ăn "trứng" Nhồng không? qua nhà mình, mình sẽ tặng bác, Nhồng nhà mình "đẻ" nhiều lắm!!!:-S

7. pnt_nguyen

pnt_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bác quangdunghaohoa ơi, con vẹt đầu hồng nhà em nó không ăn ớt anh ơi, nó vẫn còn nhát, bây iờ em cho nó ra lồng inox treo đuợc không? hiện giờ em đang bỏ nó trong lồng sắt nhỏ, đuôi nó đụng vào lồng hoài, thấy cũng chật chội, mà nó đang nhát, cho nó ra sợ nó nhảy lung tung quá ah. Bác có cách nào chỉ giúp với!
    Thanks

8. saubodoi

saubodoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đừng cố gắng cho vẹt ăn ớt khi nó không muốn ăn, bạn cứ hãy cho nó ăn thóc,bắp, hạt hướng dương, hạt dẻ, hạt bí rang nhé!
    bạn hãy mua một cái giá treo vẹt và xích chân nó vào. chỉ vài ngày là nó quen và như vậy đuôi nó không bị hư và nó sẽ dạn dĩ hơn đấy!
    vẹt đấu hồng nếu bạn chăm sóc đều thì sau một mùa thay lông nó trông khá đẹp nhưng rất tiếc là nó không nói được mà tiếng kêu của nó nghe cũng khá chói tai như tiếng chim cú bạn àh!
    bạn hãy tìm mua vẹt đầu xám đi, cũng dễ nuôi, có khả năng nói và đẹp hơn rất nhiều đấy!

9. Hieutc

Hieutc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Mình săn con vẹt đầu xám này lâu rồi.Hôm qua mình ra TK thấy 1 bầy khoảng 5 - 6 con.Mình cũng nghiên cứu kỹ con này nên mình thấy lồng đó toàn mái chỉ có 1 con trống đang thay lông nhìn không đẹp lắm.
    Mình hỏi người bán chim.Người bán chim nói trong lồng toàn trống giá 50k và 70k 1 con.Thế là mình chỉ vào con trống họ nói 70k.Mình giả bộ hỏi con này xấu hơn mấy con kia sao lại 70k.
    Thế là người bán đành nói thật trong đó con đó là con trống thôi.Vì cũng quen mặt nên bả bán luôn 50k.
    chim đang thay lông nhưng không sao mình nuôi dưỡng lại 1 tháng là đẹp ngay.
    Sáng nay mình thấy tiệm ông Dũng cũng có 1 bầy mới về nhưng giá thì hỡi ơi......cao quá.
    Bạn nào muốn mua thì ra tiêm ông dũng nhớ trả giá nhé!

10. batista

batista New Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy vẹt đầu xám co đăc điểm gì vậy bác cho em biết để khỏi bị mua lầm vẹt dõm

11. tuanhien

tuanhien Member

Thích đã nhận:
    0
    chao Quang Dũng

Quang Dũng ơi bạn có số điện thoại không vậy mình muỗn chia sẽ ít kinh nghiệm về nuôi nhồng. mình cũng có 1 con nhồng nói được nhiều từ lắm ví dụ như: Cuộc đời vẫn đẹp sao, mẹ ơi có khách, tuấn ơi có khách, ai đó, yểng ơi,cha mi cha mi nha, cười (hahaha)...cho mình số điện thoại cảu bạn nha

12. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Bác Quang Dũng ơi con Yểng của Bác có bán không chuyển cho em đi, em muốn mua một con về biếu ông cụ ở nhà chơi cho đỡ buồn, Yểng của Bác là loại Yểng Bắc hay Yểng Nam ? Nhìn trên ảnh không phải là Yểng trâu phải không bác ? Bác chụp đằng sau tai em xem tai dài chưa ?. Bác cho đậu cành đấy hỏng mất chân, phải đậu cành cầu gai Yểng mới khỏe chân mới ôm đẹp, em trong tướng đậu như chim bồ câu.

13. chaukietluan195

chaukietluan195 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cha, cac bac ban luan gi ma nhieu qua, ac quangdunghaohoa va bac Namkho lam gi ma tranh cai qua, con bac quanfgv35 thay vay chu co gi dau ma phai hoi lam the nhi, con nhong do nghe dau noi du lam ha, cha cha, ghe qua ha, em cung nuoi vai chuc con ma no ia thoi qua chiu khong noi nen tha het roi ha ha