Những video hay về Họa Mi!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi ndnhuy, 28/1/10.

1. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Thời gian qua, diễn đàn ABV đã bị đóng 1 thời gian dài, và nay trở lại với nhiều thông tin, cũng như bài viết hay mất tiêu. Trong số đó, có cái video clip nói về các kiểu mắt của Họa Mi là rất hay ( theo cảm nhận của Huy ). Nay, Huy xin post lại clip này để anh em chơi Mi dễ dàng nhận biết được thế nào gọi là Mi mắt Huyết Sa, Xanh Lục Đậu, hay là Mắt Rắn... :):):)
    [YT]-Q0UtNSLzqY[/YT]

Bên dưới extra ngoài lề thêm 1 clip về 1 chú Mi quí (Bạch Mi Vương). Xuất xứ ở vùng Hà Giang, Việt Nam. Nay đã qua bên Trung Quốc. :(:(:(

2. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Hay quá nhìn mấy con mắt đó mà thèm quá đi ko biết khi nào mới sở hữu 1 trong những con đó. Cái clip này mình lảm lại được ko ta, định ghi thêm phần tên gọi mắt ở dưới nữa nhưng có 1 số mình ko biết tên gọi. Thiết nghĩ làm vậy anh em dễ thảo luận đây là ý kiến của mình "Huy dưa tên kèm hình mình làm lại cái clip cũng được". Thôi chào Huy cảm ơn nha chúc bạn mọi việc luôn thành công.

ndnhuy thích bài này.
  3. hoa_mi_trong

hoa_mi_trong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    sao ko thấy video clip con mi Bạch duơng hả bác! cám ơn bác vì đoạn video này nhé!!!

ndnhuy thích bài này.
  4. triếtgà

triếtgà Member

Thích đã nhận:
    20
    bây giờ mới biết thế nào là mắt chim quý, xim cảm ơn bạn nhé

ndnhuy thích bài này.
  5. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Em cũng không hiểu sao cái clip nó không hiện nữa bác à, có gì tối em kiểm tra lại xem sao.:):):).
    Sẵn em up thêm 1 clip hay nữa về 1 trận chiến giữa chim nuôi nhà và chim thiên nhiên để các bác cùng xem giải trí cho giảm stress.
    [YT]Fad2e_nIon0[/YT]

6. truonghaquynhon

truonghaquynhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Đoạn clip của bạn hay quá, thấy mà nghiền luôn, cảnh này ở Việt nam hay Trung quốc vậy bạn?

ndnhuy thích bài này.
  7. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    rất hay bạn ạh. cám ơn bạn nhiều. Kiếm được em mắt đẹp là 1 chuyện nhưng mà hay hay ko lại là 1 chuyện

ndnhuy thích bài này.
  8. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Cảnh này là ở Trung Quốc đấy anh ạ. Ở Việt Nam mình mà thấy Mi là anh em hùa nhau bẫy rồi chứ làm gì có chuyện cho luyện chim nhà đánh chim thiên nhiên thế kia anh :D:D:D.
    Em thấy anh cũng ở Qui Nhơn, em cũng ở Qui Nhơn. Không biết anh có chơi Mi không nhỉ? Em tính kêu gọi anh em Qui Nhơn mình nuôi Mi cho vui mà vẫn chưa tìm được tiếng nói chung. Anh có hay ra trường chim nào chơi không?

Bác Bỉm nói cũng có phần chính xác, nhưng em nghĩ không hoàn toàn đâu bác à. Vì con Mi hầu như người chơi khi mua đều chọn mắt là tiêu chuẩn đầu tiên thì chắc hẳn nó cũng có hàm ý chứ bác nhỉ. :D:D:D
    Như em mà có con mắt đỏ như trên thì nuôi nó đến chết để trưng khoe mắt ngọc thôi, chứ chả cần cho em nó đánh đấm làm gì :D:D:D.

Last edited: 29/1/10
  9. hocvien

Thích đã nhận:
    1,643
    Hay lắm làm vài Clip nữa cho anh em chiêm ngưỡng đi Huy:) Đi làm mệt coi mấy cái Clip này thấy khỏe người ghê :p

ndnhuy thích bài này.
  10. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Anh Huy ơi đã bay về VN chưa anh, hic bác dạo này cũng nhiều thời gian ghê quá :D
    về VN báo em 1 câu nhé, hy vọng bác vẫn nhớ chuyện tuyển giúp em 1 chú chòe than hót múa đặc sắc, và 1 chú lửa bổi đuôi dài :))

Hy vọng con mắt đỏ của em khi căng lên sẽ được màu mắt giống cái clip bác post lên :))

Last edited: 29/1/10
    ndnhuy thích bài này.
  11. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603

ndnhuy thích bài này.
  12. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Cũng sắp được về nhà du xuân rồi chú Thắng ơi. Mấy cái clip này do anh thấy hay nên để sẵn trong youtube của anh. Nay muốn share cho anh em cùng xem cho vui đấy mà. Chỉ tốn công 5p mà giúp anh em cùng nhau xả stress với mình thì có ngại chi hả chú :D:D:D
    Còn vụ than và lửa thì anh không quên lời hứa với chú đâu. Khi nào có anh sẽ tóm ngay cho chú mà, lo gì :D:D:D

bachmivuong thích bài này.
  13. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984

14. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    hi hi thế thì hay quá rồi em đang tính kiếm thêm 2 loại đó để cho vào bộ sưu tập :))
    nhìn nhiều em hót múa mà thèm quá anh Huy ah :))

ndnhuy thích bài này.
  15. hocvien

Thích đã nhận:
    1,643
    Huy ơi làm vài cái Clip nữa đi? Buồn quá làm vài cái cho mọi người xem, nếu có công việc thì mai mốt cũng được.

ndnhuy thích bài này.
  16. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Mấy nay bận quá nên Huy cũng ít lướt web, nay rảnh tí lướt web lại thấy clip Mi này của TQ, lại cũng là 1 cặp thiên nhiên choảng nhau với chim nhà. Xem clip mà thích vô cùng, ước gì Việt Nam mình cũng nhiều Mi như TQ mấy bác nhỉ. Nuôi cho em nó luyện nội công với chim rừng thế này luôn thì quá tuyệt. =P~=P~=P~.
    Thôi không dong dài nữa, chém luôn cái video cho các bác xem :D:D:D
    [YT]80gDZxC1f9o[/YT]

Diabay, hoamirung, ongdiavlb and 6 others like this.
  17. hocvien

Thích đã nhận:
    1,643
    Sao mà hay thế, Huy tìm mấy cái clip hay quá càm ơn cái nè:):).
    Điều ước của Huy cũng nhiểu bậc tiền bối ước rồi mà tới giờ nó càng hiếm.
    Có mẫu chuyện vui như thế này: Có 1 anh thanh niên đã mua vé số bao nhiêu năm nay và lúc nào cũng ao uớc mình trúng vé số thế rồi năm này qua năm khác anh ta chẳng đuợc 1 tờ nào đặc biệt. Thế rồi 1 hôm annh ta uớc thế này " Uớc gì ngày mai mình trật vé số" thế là anh ta đã trật thiệt, vậy mà vui anh ta bảo" Thế là điều ước của mình cũng thành sự thật" :):). Nhìn lại câu chuyện của Huy thì chắc Huy phải đồi lại diều ước rồi, ý mình nói ra đây là chim ờ nuớc nhà ngày càng hiếm nếu như cái kiểu chơi chim kinh doanh thế nay thì trong những năm sắp tới giá chim sẽ ra sao? Và còn chim để con cháu chúng ta chơi nữa ko? Thôi nói hơi nhiều chúc các Bạn 1 buổi tối hãnh phúc bên gia đình và bạn bè nha:)

ndnhuy thích bài này.
  18. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Nói là nói vậy chứ mình cũng khoái lắm chứ. Mình khoái em mắt đỏ và xanh ngọc. có em đó chắc ko nuôi em nào khác nữa

ndnhuy thích bài này.
  19. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Hê hê hê, phổng theo câu chuyện của bạn thì mình nên đặt cho cái tiêu đề này là " giấc mơ chẳng bao giờ thành hiện thực"="the dream never comes true, eh?" :D:D:D.

20. hocvien

Thích đã nhận:
    1,643
    Hay cái tên đó hay lắm "Giấc mơ chẳng bao giớ thành hiện thực" :applause::applause:
    Huy mình nghe nói nhiều về bạn rồi, 1 ngừoi rất say mê về Mi đi đâu cũng gặp hết kể cả bên mua bán, hình như mai mốt có ghé cội HVT thì gặp nhau chém gió chơi. Hiện tại giờ Huy còn em Mi nào ko, làm vài tấm lên đây chiêm nguỡng Huy ơi. 1 ngày tốt đẹp nha :D:D

ndnhuy thích bài này.