những bước đầu khó khăn

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hatelove, 26/5/08.

1. hatelove

hatelove Member

Thích đã nhận:
    1
    các anh các chú cho em hỏi hối bữa em có mua 1 bóng đèn nuôi rong jebo ma 2 ko mua máng em cứ nghỉ là mánh dành cho đèn neon la dùng dc nhưng mang về no lại thiếu 1 chút cho em hỏi là ko lẻ là phải cần máng của no lun hay sao
    hay là bóng đèn em mua nó bị gì?

2. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    àh, cái nài thì bạn mua cái tăng phô về rồi mua cái ốnbg nhựa áh, rồi cưa nữa ống nhựa ra, xong gắn cái tăng phô nối với bóng đèn = dây điện đó (nếu không biết nối, ra tiệm hỏi nó cách nối) và dùng đc thôi, không cần mua máng đâu bạn ơi, rất dễ làm, giá thành lại rẻ nữa, bạn có bóng rồi, giờ mua cái ống nước 6 tấc là 20k nữa, hok tới là khác, rồi mua cái tăng phơ đó, mình dùnh tăngphô bell giá tới 50k, bạn dùng tăngphô đIỆN QUANG thì rẻ hơn, vậy chưa tới 100k, mà ngoài tiệm bán 170k, vậy được không bạn, chúc bạn thành công
    thân!

3. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ở tiệm điện nào cũng có bán sẳn máng đã có tăng phô gọi là "máng heo" giá 6T khoảng 50k, ở hai đầu gắn bóng cỏ thể điều chỉnh ra vô được. đúng là bóng jebo ngắn hơn bóng thường 1 chút, mình cũng đang xài một cái nè

4. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Lấy ống nước chế đi bác, như vậy nè:

Last edited: 26/5/08
  5. hatelove

hatelove Member

Thích đã nhận:
    1
    dạ em cám ơn các anh
    hom wa sau khi post bài len em và thằng bạn đả ngồi lại chế biến lại cái đèn rồi tại em xài hồ 8 tấc nên cần 2 bong đèn nen em và nó đả mua thêm 1 mang nửa rồi cắt ra ghép vô thế là tụi em đả có 1 cái máng đèn đôi 6 tấc tự chế mà tụi em đã đi tìm ở các cửa hàng điện ma ko thấy ai bán hết
    1 lần nửa em xin cám ơn các anh đả tận tình chỉ dẩn em