Những chuyến gác cu của NHAT DUY TH

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi NHAT DUY TH, 8/3/12.

1. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    sau hơn 1 năm tham gia diễn đàn vừa tròn 12 tháng nuôi chim cu gáy b-(sau bao lần mang chim mồi đi,khi đi với biết bao hớn hở hy vọng =((khi về lại bấy nhiêu buồn thiu thất vọng :crying:
    miền bắc sau những ngày mưa rét kéo dài cuối cùng cũng đã hửng nắng :laughing:sáng 6/3 em và 4 người bạn cùng chú mồi lỡ lên đường vì sương mù dày đặc 9h mới bắt đầu xuất phát,bãi đánh cách nhà 3km và 9h10 đã tới đích :applause: k một bóng dáng chú bổi nào ( có lẽ h này các chú còn đi kiếm ăn?) vậy là 5 anh em quyết định chọn cây xà cừ cao nhất để treo chim mồi ,cây sào mà chú Út thanh tra làm cũng k tới đc cành thấp nhất [-( một người bạn xung phong trèo ,sau một hồi loai hoai cuối cùng chú mồi cũng đc ngự trên cành cao cách mặt đất khoảng 13m hihi việc treo chim mồi đã xong anh em tìm chỗ nấp và chờ đợi ....
    chú mồi lỡ bắt đầu gáy gọi chừng 10 phú sau có 2 chú chim rừng bay về đáp ngay vào cây xà cừ hehe chú mồi lỡ thấy bóng chim ngoài làm ngay một xạc gù thế là cuộc chiến bắt đầu ,chú bổi chuyền hết cành cao rồi lại cành thấp hết xa lại gần . trong 2h30 phút đôi co chú bổi đã nhảy cầy tử 4 lần mà k sập ( tại vì mình vội kéo lưới lên bị vướng sao,hay lồng làm k chuẩn ? ) 5 anh em quyết định đưa lồng xuống kiểm tra thì mọi thứ vẫn bình thường . hóa ra do non kinh nghiệm em treo cầu tử gần cành thế nên khi bổi nhảy thì sát vào mặt lụp vì vậy mà lưới k sập (thật là đáng tiếc ) . đem treo lại theo thế cùi trỏ mà em học lõm đc trên diễn đàn lần này thì trông có vẻ ổn hơn nhiều hihi
    5 anh em về nơi ẩn nấp , chú mồi lỡ sau một hồi gáy gọi bổi bay về nhập tàn thế là cuộc chiến lại tiếp diễn cuối cùng sau 2h tiếp theo thì cục diên an bài hehe niềm vui vỡ òa các bác à :laughing::laughing::laughing:
    một số hình ảnh chia sẽ cùng cả nhà ,chụp bằng điện thoại mong cả nhà thông cảm hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:53 AM ----------

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    và đây là chân dung chú bổi

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

3. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    nhận đc niềm vui như ngày hôm nay trước tiên xin cảm ơn bác NAM NHI cùng toàn thể ACE trên diễn đàn đã chia sẽ những kinh nghiệm, kiến thức rất bổ ích cho những người mới tìm đến với thú vui dân dã này . chúc ACE mùa bẫy mới bội thu hehe

4. thanhnga_qc

thanhnga_qc Active Member

Thích đã nhận:
    156
    Chú bổi đầu tay cho dù có xuất sắc hay không thì cũng là một dấu ấn để đời đối với những người mê gác,cái cảm giác chinh phục được con bổi đầu tiên có lẽ là sự vỡ òa trong sung sướng đến khó tả,cái cảm giác vui mừng đến nỗi nghẹn ngào ấy khiến niềm đam mê chinh phục trong chúng ta ngày càng mãnh liệt hơn! Không biết nói gì hơn ngoài lời chúc mừng chủ thớt!Chúc bác ngày càng thành công trong niềm đam mê gác cu của mình!:applause: THÂN!

Last edited: 14/3/12
  5. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    chú bổi đầu tay, dù dở hay hay cũng phải cố nuôi nhé bạn, nó là con tràn đầy kỷ niệm như người mà mình có tình yêu đầu tiên vậy, tuy nhiên khác là người tình đầu ít giữ lâu nhưng chim bổi đầu thì nên cố giữ. theo mình con này cũng rất ư la được đó, mắt nó rất sát bổi. Chúc mừng chủ nhân nhé

6. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    cảm ơn bạn nhiều ! vầng nó là kỉ niệm đầu tiên mình sẽ giữ dìn và chăm sóc em nó chu đáo hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:08 PM ----------

cảm ơn chú ! anh mong rằng duyên nợ này sẽ có chú cùng anh ngao du ,chinh phục niềm đam mê mới mẻ này hehe :-*:-*:-*

junsochun, phungsbpc, ancugay and 2 others like this.
  7. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Theo kinh nghiệm của các cụ chơi chim gáy Xứ Thanh, chim bổi đầu mùa phải nuôi, dù hay hay không hay chú nhé! nuôi để lấy hên, lấy may cho cả một năm đi bẫy đấy! chúc mừng chú đã có chim bổi đầu tay! mọi kinh nghiệm trong diễn đàn của anh em box chim gáy chú đã đọc và quả là không uổng phí vì đã thành hiện thực rồi! Thừa thắng xông lên chỗ anh đang công tác mà đi bẫy chim gáy đi chú nhé!
    CHúc chú vui!

8. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    thanks anh ! nhất chí là em sẽ giữ nuôi rùi, lộc mà anh hihi để em sắp xếp thời gian lên ăn vạ anh mấy hôm đấy hehe

9. CuHue

CuHue New Member

Thích đã nhận:
    4
    Chúc mừng bác, tui cũng đang trên con đường tìm con bổi đầu tay đây.

10. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    Thanks bạn ! chúc bạn sẽ sớm tóm đc chú bổi đầu tay của mình , cảm giác vui và hồi hộp lắm bạn à hehe

11. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    Niềm vui nối tiếp niềm vui

khoe với cả nhà chú bổi mới nuôi đc 7 tháng của người dật lưới .khoảng 10 ngày gần đây em nó gáy gù inh ỏi ,hôm nay em đưa đi tập thử thật bất ngờ các bác à sau khi treo xong treo thế k có cành thế ( cái này học lõm anh em dd :laughing:) đc 2 phút thì em nó gáy gọi, chừng 1 phút sau thì có em bổi đáp ngay vào cội :applause: rồi xuống cành treo lồng và sau 3 sạc gù thì số phận an bài hehe

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:35 PM ----------

và hình ảnh chú bổi hihi thanks cả nhà

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

12. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú bổi tơ phải không bác, mau nổi vì lông sáng đẹp hihi, khá là đẹp trai, cườm gù cũng hơi bị dc nhé, tiếng là tiểu hay son phải không bác...em đang tập tành bói có gì sai bác đừng ném đá nhé..phải có câu này không thì u đầu

13. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    thanks ! bác nhìn ảnh mà đoán chuẩn quá khâm phục, khâm phục .

14. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hị hị bác là người đầu khen em sau khi em bói cu...=))=))

ancugay, junsochun and NHAT DUY TH like this.
  15. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Khà khà khà!
    Đúng là "đãi người tay mới" chú Duy ạ! Cái lồng bẫy chú chẳng thèm buộc lá che lưới mà chim vẫn cứ nhảy ầm ầm! tiếc là bác Liễu về rồi chứ nhìn thấy cái lống không che lưới chắc bác ý cười ngất mất!

16. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Công nhận bác Duy số hên, hay tại con bổi nó thấy cái lụp của cụ Liễu đẹp quá nên hắn tò mò muốn thử độ nhạy của cần tử đây:S
    Chúc mừng bác Duy nhé

17. thanhnga_qc

thanhnga_qc Active Member

Thích đã nhận:
    156
    hihi........ chúc mừng,chúc mừng!mừng cho chiến công thứ hai của bác! Chúc bác có thêm nhiều chiến công để anh em mình còn đc tân hưởng thêm nữa những niềm vui chiến thắng.Chúc ace trong diễn đàn có thêm một mùa gác thắng lợi! THÂN!

ancugay and NHAT DUY TH like this.
  18. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    vụ này phải là'' thánh nhân đãi kẻ khù khờ '' hehe. cụ Liễu dạy em rồi đấy chứ lúc chụp em tháo ra đấy anh à hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:44 PM ----------

chào bác Lộc ! thanks , có lẽ do cụ Liễu xem ngày sang lồng nên may mắn đó anh à hehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:51 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:47 PM ----------

cứ như thế này thì anh em mình còn mất ngủ , mất việc còn nhiều =))=))=))

19. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    Một ngày may mắn của chú ( mồi kim dán cánh )

chiều 3/6 sau những ngày mưa kéo dài cuối cùng cũng đã hửng nắng ,sẵn đang nóng trong người mang chú mồi dán cánh đi hạ hỏa :laughing: tù binh của chú dán cánh lần này là em thổ tốt tiếng .
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 3/6/12
  20. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    chúc mừng bác nhé, lồng bẫy lạ và dẹp quá

ancugay, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.