những chuyện khi cá xấp đẻ

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi jubitersac, 12/9/07.

1. jubitersac

jubitersac Member

Thích đã nhận:
    0
    -vì không có điều kiện tui nuôi chung con cá lh cái xấp đẻ với những con cá chép(có vách ngăn) thì có vấn đề jì o?
    -nếu như tui không muốn cá đẻ thì có thể dùng thuốc để cá "ói" trứng ra được o ? (nên dùng thuốc gì).
    -khi cá đẻ thì nó sẽ yếu đi tui có thể dùng các loại vitamin để nó hồi phục sức khẻo dc o?(nên dùng vt gì và liều lượng).
    ae hãy cho tui lời khuyên.

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nuôi ngăn kiếng với cá chép thì không sao.
    Cá mái khi tới lúc đẻ tự động sẽ đẻ không cần nhờ cá trống.
    Bạn chỉ cần chăm sóc kỉ khoảng 1 tuần là cá sẽ mạnh lại như thường. Còn vấn đề về vitamin thì mình không rõ.

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thấy có chai vitamin của Azoo, hôm đi Tao Đàn nghe người ta giới thiệu thấy cũng hay. Tuy nhiên bác Duongnguyen có nói chỉ dùng cho những con mới đẻ hoặc bệnh tật cần phục hồi sức khỏe thôi, vì dễ làm đục nước.

4. jubitersac

jubitersac Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh em đã hết mình giúp đỡ.vì đây là lần đầu cho cá la hán đẻ nên cũng hơi lo

5. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    vitamin azoo xài rất tốt nhưng nước đục(nếu có lọc tốt thì hông sao).liều lượng thì co ghi trên chai(một nắp đầy là 200 lit nước).thât sự vitamin cũng không nên xài thường vì giống anh duongnguyen nói,ngoài ra xài nhiều tốn tiền.Cái nữa là có cho nhiều cá cũng chỉ nhận đủ thôi,nếu cá không bệnh đau hay đẻ thì 3 tháng dùng 1 lần thôi.giống mình đó ăn 1 trái cà chua hay 100 trái trong 1 tuần thì vitamin nhận vô cũng vây à.con dư thải ra ngoài theo đường..........hehehehe

6. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    làm gì có thuốc nào làm cho cá ói trứng ra hả trời, bác cứ để tự nhiên đi, cá đẻ cũng có sao đâu

7. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nói như cá là người ah. Ng có thai thì lên B viện phá.Còn cá thì phá ở đâu :-s

Bạn cứ để tự nhiên đi.bạn đã ngăn lại thì chẳng có chuyện j nghiêm trọng cả.Còn niếu ko ngăn.Trong Tki sinh san bản năng của nó là bảo vệ sự an toàn cho con.Nên hiện diện những cá thể cùng 1 hồ..... có thể .... nó sẽ dọn dẹp ko còn 1 con nao cả hehe

8. kingking

kingking Member

Thích đã nhận:
    0
    thực ra bạn nên chăm sóc cá mới đẻ một cách tốt hơn về chế độ ăn uống nhiều hơn (cã trống lẫ mái) vì sau mỗi lần như vậy cá sẽ mất sức rất nhiều cá sẽ dễ mắc bệnh bạn nên bổ sung thêm vitamin, Azoo laọi đó cũng rất tốt đó bạn nhưng sữ dụng thì mình cũng không rành lắm vì ít có xài, mình đang xài là loại vitamin dang bột trộn chung trực tiếp với thức ăn luôn rất có hiệu quả cao. giúp cho cá mau hồi phục sức khỏe lắm.

9. phamquoctrung

phamquoctrung New Member

Thích đã nhận:
    0
    help me! cá đẻ

cá minh chưa chịu đẻ phải làm sau bây giờ?
    Hai con cá của minh chỉ nhìn nhau mà cười ko hà, nó ko chịu đẻ.

10. kingking

kingking Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc con mái của bạn chưa tới lúc đẻ nên nó chưa có đẻ, mình cũng bị trường hơp này rồi, ận dưỡng con mái lại đi khi nào thấy vòi trứng nó lòi ra nhiều thì bạn hãy cho kè với trống tì lúc này conmái sẽ đẻ thôi chúc bạn thành công. Mình đã thành công rồi đó.

11. nguyenguyen

nguyenguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Làm sao biết khi nào cá La Hán mái có trứng

Mấy bạn ơi cho mình hỏi làm sao biết cá mái có trứng và khi nào mình bỏ cá trống vào.
    Ai biết chỉ dùm vì mình có 1 em cá mái I-|

12. tranchau

tranchau Member

Thích đã nhận:
    0
    cÁ BẠN ĐỒNG TÍNH RÙI ....HIHIHI:laughing: CỐ GẮNG VÀI THÁNG NỬA XEM SAO BẠN .NHU CON CỦA MÌNH MỚI CHÚT XÍU MA ĐÃ ĐÒI IU ĐƯƠNG RÙI NÈ