Những con ốc đáng ghét

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi doilathe, 17/10/08.

1. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ mình setup được 2 tháng rồi, tháng đầu tiên thì chỉ thấy 1 vài con ốc, mình cứ để đó không bắt ra vi tưởng tụi nó ăn rêu giúp mình, rêu thì không thấy nó ăn mà nó toàn ăn Xà Lách thôi, Xà Lách ra lá nào là nó cho lũng lỗ lá đó và con Bống Vàng cũng vậy,no nhỏ thì xiêng an lớn thì làm biếng phá cây, nhất là cây Xà Lách Nhật mới đầu 1 bụi um tùm sau này tui nó ăn lũng lõ làm lá không phát triển được thúi hết phải cắt đi, riết rồi chỉ còn vài lá loe ngoe, chán ghê là chán, anh e giúp mình trừ khử nhũng con ốc đáng ghét kia với .Có khoảng 3 loại : 1 loại giống ốc đắng, 1 loại giống con ốc mỡ ,1 loại ốc xên .Mong anh em giúp đỡ

2. nguyen hue

nguyen hue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Trong bể thủy sinh nếu có ốc hại thì chỉ có một cách đơn giản là ban đi mua 1 con cá botia-macracanthus thả vao là vài bữa sẽ kg còn một con ốc nào nữa hết.[​IMG]

Loại cá này dễ thương lắm,nó không săn đuổi những loài khác đâu.À mà bể ban có những loại cá gì? bể có lón kg?

3. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi,bể của mình h nuôi tép rồi ko bỏ cá vào dc ban ah,no xơi hết tép thì chết

4. camaptrang

camaptrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    thả cá chuột đó ko hiệu quả đâu .. mua cá nóc da beo về là ngon nhất

5. cuong_vns

cuong_vns Member

Thích đã nhận:
    0
    bể của mình cũng bị ốc tấn công, mua thuôc diệt về cũng không ăn thua (hình như nó còn nhiều hơn trước)mỗi lần dùng tay bắt phải tầm 5 chục em,bác nào có ảnh của cá nóc da beo kô post cho em nhé,

6. hainguyenhn

hainguyenhn Active Member

Thích đã nhận:
    27
    Mua con cá cóc màu xanh xanh (giống con cá voi, khá đẹp) giá tầm 5k/1chú. Cái con này dễ mua thôi bạn àh.

Hainguyenhn