Những điều kiện để chơi 1 hồ thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi phicquy, 17/7/06.

1. phicquy

phicquy Member

Thích đã nhận:
    0
    Kính chào các pác,

Em là người mới toe nên chưa có tý kiến thức nào về bể thủy sinh (Chỉ có bầu nhiệt huyết đam mê thôi) vì vậy kính mong các pác chỉ giáo cho em nếu em muốn có 1 hồ thủy sinh Dài 80cm, Rộng 40cm, Cao 40 - 50cm thì em cần phải có những thiết bị gì? (mong các pác nêu rõ tên, chủng loại cho em nhá). Điều kiện để chơi 1 hồ thủy sinh là gì? Nên bắt đầu chơi như thế nào?

Em hiện ở quận Hoàn Kiếm, xin các pác chỉ cho em biết nếu em muốn học hỏi kinh nghiêm thực tế thì tìm ai? ở đâu? để có thể thỉnh giáo cũng như để được gia nhập vào gia đình của những người yêu thủy sinh.

Cảm ơn các pác nhiều.:-S

2. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
  3. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Trước hết, bạn hãy đọc những Topic trong diễn đàn đã, rồi hãy hỏi chứ bạn hỏi như vậy thì ít ai trả lời lém...đọc đi nhé.
    Chuyên mục Bể và cây thuỷ sinh > Hỏi đáp - Kinh nghiệm > Dành cho người mới

4. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Bạn nên tham khảo các bài viết trước, sau đó rút kinh nghiệm bản thân, khi chưa rõ hay chưa hiểu về 1 vấn đề nào nó thì sẽ hỏi mọi người, như vậy tốt hơn nhiều. Chúc bạn thành công.

5. phicquy

phicquy Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn pác hongket nhiều.

Đường link pác cho em quả là bổ ích. Chắc hẳn ai cũng có "thủa ban đầu" tuy nhiên được thỉnh giáo các pác thật là 1 điều may mắn cho em.

Pác phamtungvov nói vậy làm em sợ không dém hỏi nữa. Em đọc nhiều từ lúc là member của 4rum nhưng có lẽ cũng giống những người mới, càng đọc càng rối nên cần sự nhiệt tình của các pác.

Sau này chắc em sẽ bít ơn các pác lém

6. thangnguyenpv

thangnguyenpv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ càng đọc càng rối - hehe, hình như là tâm trạng chung của Newbie cả.
    Nhưng có kinh nghiệm bản thân mình muốn chia sẻ, là đọc từ từ, đừng hấp tấp. Mới đầu có thể chuưa hiểu, hoặc nhầm lẫn, nhưng từ từ rồi sẽ có một vài điểm nào đấy sáng lên, và kéo theo những điểm khác và dàn dần hiểu rõ, không còn rối nữa. Và hãy mạnh dạn tiến hành làm, đừng sợ thất bại, dần dần mình sẽ có những kinh nghiệm cho bản thân tốt hơn những lời khuyên từ người khác (đừng hiểu nhầm là lời khuyên người ta là k0 tốt, nhưng những cái mình nhận ra thì là tốt nhất).