Những nẻo đường Cu Gáy !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi junsochun, 22/6/11.

1. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Chào a e trên diễn đàn !
    Mặc dù không có điều kiện nuôi nhiều chim. Nhưng Cu gáy là loại chim đầu tiên tôi nuôi ( hồi còn học lớp 6 ). Thú thật là tôi nuôi cu gáy kém lắm , lại cũng kô có nhiều kn nữa nên chẳng có nổi 1 con Cu gáy hay. Âu cũng là cái duyên số nó vậy.
    Nhưng tui khoái nghe tiếng gáy lắm , lại càng khoái hơn khi được thưởng thức 1 trận đấu giữa Cu mồi và Cu bồi ngoài tự nhiên.
    A E nào có điều kiện đi đánh bồi thì cho tui đi ké để thưởng thức trận đánh. Gần nhà tui cũng có chim gáy tự nhiên ( tuy kô nhiều ) nên a e nào muốn đánh bồi thì lien lạc cho tôi.
    Tôi tên Hùng , 27 tuổi . Nhà ở Yên Viên - Gia Lâm - Hà Nội. Thời gian rảnh là chủ nhật.
    SĐT : 0988520714
    Cảm ơn a e đã đọc bài nhé !

2. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Tiếc là bạn ở xa quá nếu không mình rất sằn lòng alo cho bạn, mình ở cách bạn trên nghìn cây số lận đó. Nhưng không sao, nếu có duyên và cùng đam mê cù cú cu thì sẽ có ngày hội ngộ. Thân

nguoidaugio, junsochun and giothoc like this.
  3. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Hehehe!!!
    Thấy cái này là ok ngay liền nè.... Bác PhuHai ơi Xa qua Bác ko gọi nhưng em gần Bác nè gọi cho em đi... Hôm nào chắc phải nhờ Bác làm hướng dẫn 1 chuyến quá hoặc bác có đi gác ở đâu thì cho em theo phụ vác sào với.... Em rất mê đánh cu Dám trốn VỢ đi đánh nè.... Hehehehe
    Thân mến

phuhai, bavu, trandinhphuc and 2 others like this.
  4. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    Chà chà , dạo này chắc a e trên diễn đàn cũng bận nên ko thấy ai cho " bám càng " đánh Gáy . Hôm vừa rùi tôi có ghe phiên chợ Bưởi. Ngồi chọn mãi mà chẳng đc e gáy nào ( Cách xem tướng tôi học mót của a e trên diễn đàn , chứ thực ra tui " gà " lắm ). Tôi đang muốn kiếm 1 e bồi ( loại khá ) để luyện thành mồi. a e nào có thành tâm thì nhương lại cho tôi nhé ! thanks !

thanhchim, nguoidaugio and loc ct like this.
  5. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Thân chào bạn, mình thường đi gác cu vào thứ bảy- chủ nhật vì ngày thường bận đi làm. Ở chổ mình chỉ đánh mồi đất, đánh lụp cây rất khó vì đa số bổi ở đây đã bị lờn rồi, nếu có thể thì kết hợp cùng nhau để giao lưu nhé, mến chào

haint, Gáy bồi and nguoidaugio like this.
  6. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    Tình hình là em mới phát hiện gần nhà có 2 cặp cu gáy sinh sống ( gần nhà em có 1 vườn vải và nhãn ) . Hôm chủ nhật vừa rồi e mang chú bồi ra đó hạ thổ thì nghe 1 em bồi gáy bổ tứ ( hậu 1 ) . Mấy cao thủ ở Hà Nội ( bác Mecugay , bác Giothoc và các cao thủ khác .... ) mà muốn làm 1 kèo cho đỡ buồn thì alo cho em nhé , e chỉ rảnh vào chủ nhật. Nhà e cách trung tâm hà nội 12 Km !
    Thân chào a e !

satcunatrang, haint and thanhchim like this.