Những nẽo đường tà!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi nikeloven, 29/7/11.

1. nikeloven

nikeloven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Theo em được biết, ngoài những chiêu bịp mà những tên bịp kê sử dụng trước đây thì hầu như người đá gà lâu năm đều nắm rõ ... Nhưng mới đây, khi em và ông anh chuẩn bị trồng cựa vào thì được 1 cú điện thoại từ thằng them: "Anh hai ơi thay cặp cựa khác đi đừng trồng cặp đó, cặp cựa đó là cặp cựa bịp đó". Em vừa nghe xong thì ngay lập tức cất cặp cựa đó vào và gọi kiu thằng em lấy cặp cựa của em đến cho em, cặp cựa đó là của 1 thằng bạn đi chung nó nó lấy ra, tuy nó cũng có đòi theo ké độ 300.000 đồng (Xổ 1,5 triệu).
    Khi lấy cặp cựa khác vào thì ngay lập tức bên kia phản đối vì họ nói zọng cựa nhỏ quá họ không chịu đòi cặp cựa lúc ban đầu họ mới đá, tức quá em sinh nghi, em và ông anh yêu cầu chủ trường gà cho thuê cặp khác với giá 30.000 đồng 1 độ. Nói chiện khó khăn lắm bên kia mới chịu đồng ý nhưng mặc khác họ hạ kèo xuống còn 500.000 đồng xổ, còn yêu cầu chấp 1 cây tàn đồng bạc không quăng. Em mới nói ông anh, gà mình 2k6, gà nó 2k3 năm chục thì chấp vậy thì cũng coi như không chấp so với kèo ban đầu là 4 cây đồng 1,5 triệu phóng bạc ăn sáu. 2 anh em quyết định đá.
    Riêng cặp cựa thằng kia nó đưa em giữ lại và không cho nó lấy lại, xong độ em với ông anh cùng thằng em ra quán cà phê cho thằng em giải bài sự việc, nó nói:" Trước khi đá em thấy cái anh bạn của anh mang cặp cựa vào tiệm sửa xe đạp dùng hàn gió đá hơ nóng đầu mũi cựa và lau bóng lại, em thấy sao sao nên cho anh hay đừng chơi cựa đó, em thấy anh kia móc cặp cựa đó đưa cho anh em hok dám lại thẳng mặt nói nên em gọi điện thoại cho kín đáo"
    Nghe thằng em nói xong, em và ông anh dùng tay bẽ nhẹ nhẹ đầu mũi cựa thì ngay lập tức cả 2 đầu mũi cựa gẫy ngọt sớt. Khi em gọi điện cho thằng bạn hỏi chiện thì nó đã tắt máy rùi, cũng may là hôm đó thắng. Nhưng tiếc 1 chiện bạn bè chiến đấu bấy lâu nay mất nhau chỉ vì cái độ bạc lẽ 500.000 này và sau này em biết rằng giữa em ông anh em và nó dứt tình đoạn nghĩa chỉ vì mấy trăm nghìn đồng mà nỡ lòng bán đứng anh em bạn bè.
    Qua đó cũng giúp em phát hiện được 1 chiêu nữa của những tay bịp, đối với mọi người thì đã có từng gặp chiện này chưa chứ em là lần đầu tiên mới gặp. Đồng thời qua câu chuyện này mong rằng sẽ giúp được anh em đề phòng những vụ như thế này.
    Qua đó, em nghĩ tất cả mọi người cũng nên chia sẽ cho nhau nghe để mà chúng ta có cách đề phòng với những kẻ bịp này.
    Em xin kính chúc tất cả anh em thật nhiều niềm vui và may mắn.
    Thân!!!!!!!!!!!!!!!!

2. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    từ trc tới giờ em thấy ai đi đá gà nhà cũng mang cựa nhà theo hết anh ơi chứ ít ai mượn cựa lắm!!!
    mà trc khi đá miễn 2 bên kiểm cựa thấy ok là đc rùi!!!

nikeloven thích bài này.
  3. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Những nẻo đường tà >>>>>>>bác này vừa mê gà vừa mê VLTK nè hehhehheh
    Lần sau đi đá mang theo cựa là hết bị chiêu tiểu lý phi đao của bọn lừa bịp liền ah

4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    tiêu đề này hay nè, đề nghị các cao thủ vạch ra các chiêu
    "tà" của dân gà cựa để ae mới vào nghề chân ướt chân ráo học hỏi nhé :)
    thanks

nikeloven thích bài này.
  5. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình tốt nhất là cựa của mình , người thả gà của mình luôn , còn lỡ như mà bị tình trạng thế này lúc kiểm cựa đổi 1 cây , 5 ăn 5 thua luôn nếu bị cựa đểu thì bên kia 1 cây bên mình 1 cây

nikeloven thích bài này.
  6. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Đúng vậy chỉ bổ sung thêm là sân nhà nữa khỏi bị ép. Cờ bạc mà có 1001 cách gian lận, nào là tuồn tích, nào là bùa cựa, nào là chơi thuốc điên vv... . Nhưng có 2 thứ mà tôi đi đá khó đề phòng là cân có gắn chíp điện tử ( để ăn gian trọng lượng) và thuốc bôi trên mình con gà ( chỉ cần một động tác vuốt nhẹ con gà là gà mình gay vô là quán ngay đứng im cho gà đối thủ đá ) cái này mình từng bị và cũng từng sữ dụng nhưng nay không dám chơi nữa dể bị chết lắm he he.

7. longsd

longsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    lần đầu tiên e nghe lun nè. gian lận kiểu này dễ ôm dầu máu wa à, cong cựa thì còn được chứ gãy đầu cựa thì?????????????? ko 1 người dá gà chấp nhận.

linhgamy and nikeloven like this.
  8. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Bạn bè lâu năm tin tưởng nhau thì ai ngờ đến chiện đó, thiết nghĩ bạn mình thì mình tin tưởng vậy...nên mới vậy..hix hix
    ---------- Post added at 07:46 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------
    Hí hí, đúng mình có chơi võ lâm lúc còn là sinh viên
    Bữa đó đi làm buổi sáng về do chiều được nghĩ nên ghé ông anh xem gà chơi, có con gà hay 2 anh em mang ra quán cafe vừa uống cafe vừa bàn chơi đâu có nghĩ là sẽ đi đá, nhờ gặp thằng bạn "Ngũ Độc" nên mới có cớ sự như ngày hôm nay, cũng may mình có "La Hán Trận" phản đòn chứ nếu không ăn trọn chiêu "Sâu vô hình" của nó rùi (ngôn ngữ võ lâm truyền kỳ)...hí hí

Last edited: 29/7/11
    thichdongvat and linhgamy like this.
  9. linhgamy

Thích đã nhận:
    4,530
    Spam chút nha hehhe
    Chơi đá gà cũng tựa tựa VLTK :Cũng có ngũ hành tương sinh tương khắc ,mấy con gà cũng giống như mấy acc cày tiền hehhehehe

thichdongvat thích bài này.
  10. thichdongvat

thichdongvat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    846
    Thằng bạn của bạn chọn phái ngũ độc quả là hợp tình hợp lý. Lần sau nhớ đem theo giải độc + phi tốc hoàn + Đại lực hoàn cho nó đi nhanh nha. haha, spam chút luôn ...

11. linhgamy

Thích đã nhận:
    4,530
    Đem mấy cái đó mà xài ko lại thì thổ địa phù cho chắc kakakakakkaka

nikeloven thích bài này.
  12. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    1 chiêu cũng đơn giản nhưng đá tiền lớn dễ bị ! đó là nó mua thằng thả gà mình luôn ! đã bị 1 bài học và đám em hiện giờ vẫn còn truy sát và đồ sát thằng thả gà ( nó thổ địa phù rùi ) mình có 1 em gà ô xanh 2kg6 đưa người em chơi ! gà mới mà giá đã 7 triệu.....1 cái giá mà so với gà mĩ ko là gì nhưng nó là gà việt có bổn bang thui !!! 7 trận trải qua em nó bất bại...chuyên đá gãy giờ,gãy cánh chỉ trong 2 chân đầu tiên...bon đá ko mạnh nhưng cựa nghiệt...con này vang danh ở quận 2 ( bồ a L ) trận thứ 8 hẹn đá nó đem 1 con điều chân trắng đuôi lao hẹn đá ( sổ 50 triệu ) ra ngoài giao hữu 150 triệu.....1/2 bồ gà theo bên kia..1/4 bồ gà chờ đá tang...1/4 bồ gà là nhóm bên mình.....tự nhiên lúc đó mình thấy hồi hộp vì 7 trận trước nguyên bồ gà theo gà ô xanh mình lun...hum nay lạ quá ......thả gà ra gà mình tạt 2 chân....gà kia gãy 1 cánh ( gà kia là gà lai ) ...vô cạnh bồ nên bắt thả gà...mình theo dõi hum nay hơi kĩ thằng thả gà...thả gà ra con gà ô xanh mình đứng im ru,mặt tái tái ( nghi 101 % ) con gà điều nạp 1 chân vô ngay ức gà mình...gà mình ko ói mà tự nhiên xỉu.........lập tức mình gọi người em kiu xin thua..( thua 200 triệu...1 cái giá quá rát nhưng mình muốn cứu con gà ) người em kiu thua,vớt gà ra liền ...thằng thả gà giả bộ mặt buồn nhưng mình thấy ánh mắt nó sao sao ấy ....đem gà về trại cho gà trong giỏ nó nghỉ...4h chiều các bác biết sao ko ? nó gáy trong giỏ...tui kiu thằng nuôi gà ôm ra thả vô bội úp nó vỗ cánh đùng đùng.......phone 1 cú cho sư phụ dưới tiền giang lên liền trong ngày.....7h30 tối ổng lên tới...ôm con gà ổng săm soi 1 hồi rùi phán 1 câu xanh rờn...nó bóp huyệt gà rùi......mai mày đá lại cho tao xem......qua hôm sau hẹn đá lại bồ anh L.....nó đá có 2 cước em kia gãy giò..ăn tiếp..xổ chỉ 20 trong ngoài 50....gỡ lại 1 tí nhưng căm thằng kia lắm...đám em ko cần nói cũng tự hiểu sẽ phải làm gì với thằg thả gà đó...1 lời khuyên chân thành với những anh em đang làm nghiệp thả gà lun...nên làm tròn trách nhiệm thì phần thưởng sẽ ko bao giờ nhỏ........còn ngược lại thì cũng ko nhỏ như vậy......1 kinh nghiệm cho các anh em rút thêm nha ......

khainguyen, babyeu, minhtien and 8 others like this.
  13. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Anh em diễn đàn chơi võ lâm cũng nhiều thiệt, nhắc đến mình còn ngứa nghế...há há há

14. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    đa số anh em trẻ đều có máu yên hùng...thời vltk mới ra ít nhất cũng 1 acc vltk trở lên....mình và bà xã cũng ko ngoại lệ...2 vợ chồng cày cắm acc lun đó nhưng bị hack hoài nên nghỉ lun !!! hihihihi !!!! mình thích nhất đường môn bẫy ! hà hà ...đồ sát hết hà hà...........

15. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    E có uống cafe va nghe A Tâm kể chuyện này rồi, thanks đã chỉ giáo, chơi kiểu này có ngày chắc quên đường về luôn quá, may mà E đá giải cóc ổi nên ko đến nỗi nào. Cảm ơn A đã chia sẽ (Hữu mắt kiếng đã lấy của A 3 bộ cựa về đá nè, nói chung cựa tốt và may độ lắm).

tammapn and nikeloven like this.
  16. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Cái vụ bấm huyệt gà mình đã gặp qua rùi, kết quả luôn có lợi cho bên "bịp". Sau đó, tiếp tục tới cái bạn "nghiệp thả gà" (Cũng bị lão làng phát hiện) cũng bị săn lùng và đồ sát đến phải nhập viện 1 lần, làm hại mấy ông đồ sát bị dính PK nên phải về "Biện Kinh" hết mười mấy tháng mới hết PK. Bởi dậy anh em phải đồng lòng cho nó có bền có bỉ mới thấy yên tâm phần nào...

tammapn thích bài này.
  17. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    cờ gian bạc lận mà , vì tiền huynh dệ tương tàn chuyện này cũng ko hiếm dâu , nhiều khi dịch thủ còn cài nội gián nữa mới ghê dễ chơi màu mạng và kê số kg , mình lúc trước cũng bị vài lần như thế , bữa nào di dá gà là sáng thường tập kết ở 1 diểm , xỗ xẹt nhẹ dễ kiểm tra và cân số kg dễ diện thoại kiếm kèo , ai dè có 1 tên nội gián trong dó , dem di dá lần nào cũng bị chiếu màu mạng và trên chấm ,,,bị vài lần rút kinh nghiệm loại tên này ra và dổi diểm tập kết thế là mọi việc trỡ lại bình thường ,

nikeloven thích bài này.
  18. saranaga

saranaga New Member

Thích đã nhận:
    1
    chân thành cám ơn tác giả bài viết hay lắm

tammapn thích bài này.
  19. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Mình kết nhất đoạn:
    "1 lời khuyên chân thành với những anh em đang làm nghiệp thả gà lun...nên làm tròn trách nhiệm thì phần thưởng sẽ ko bao giờ nhỏ........còn ngược lại thì cũng ko nhỏ như vậy......1 kinh nghiệm cho các anh em rút thêm nha ......"

tammapn thích bài này.
  20. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    mình rút kinh nghiệm từ những người đi trước ! ở kế khu mình có 4 người thả gà : 2 già 2 trẻ .....ngày trước 2 trẻ là học trò thả gà của 2 già làng ! 2 già làng mang 2 tính cách...1 chân chính và 1 điếm làng ( câu nói hơii thô lổ nhưng như vậy nó mới diễn tả được cốt của truyện này )
    a ) Người già làng thả gà chân chính có 1 người trẻ là đệ tử ruột nên ổng mới truyền ngón thả gà từ trẻ tới giờ ổng học được và có 1 câu dặn dò như sau....con cứ ôm gà thả tận tâm,chỉ quan trọng con gà thui còn bên ngoài con đừng thèm quan tâm gì...cứ đúng và chính đáng thì con làm ( bao nhiu mánh ổng truyền hết cho người trò này ) ...hiện giờ ....người trò đang làm biện và thả gà bên Cam...ngày xưa nhà lá còn bây giờ ...2 căn nhà lầu mặt tiền và vô số mối mang đi cam nhờ thả gà giúp ( có bo mạnh nếu ăn và bo nhẹ nếu thua ) sống 1 cuộc sống sung sướng cùng vợ con và tất nhiên ảnh ko bao giờ quên ơn người thầy đã chỉ dạy ảnh...ảnh cung phụng người thầy như cha và bà xã ảnh cũng 1 lòng như ảnh...
    b) già làng điếm lác và người học trò trẻ cũng như vậy ..bao nhiu mánh lới ổng cũng truyền hết cho trò và nhất là trò 2 mang....thả gà bên này nhưng theo bên kia,thả gà bên này nhưng bên kia mua chuộc....làm tuồng tích.....đem gà thua gà đi đá lại với con gà thắng nó...cho người ôm gà thắng con này thả bên kia còn hắn cầm con gà thua làm tuồng...ăn nhìu lần với tiền độ rất lớn nhưng lâu lâu cũng bị phản kèo...giao nạp xui con gà kia bị xỉu...hahahhahahah...thua tuột quần và kết quả là 2 thầy trò nhìn xe cộ,nhà cửa và vợ con đi theo người khác...đó là nhẹ đó nha..chưa kể gặp anh em nào nóng tánh nó xin cái lỗ tai hay vài ngón tay băng cựa có lẽ tàn 15% cuộc đời nhỉ ....

khainguyen and gacoloi like this.