Những người bạn mới

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyendinhtrang, 26/8/12.

1. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Tháng 2-2012 mình cho người bạn thân mượn gà mồi và bẫy để bẫy gà rừng ở lô cà phê,theo bạn kể lại mới lần đầu ra trận đã dính ngay 2 con,mừng quá liền đem 2con gà mới bẫy được và gà mồi ra quán cà phê khoe,người túm vòng quanh tán dương.Có 1 thanh niên mách là biết chỗ có nhiếu gà rừng còn biết cả chỗ ngủ,đang đà hưng phấn liền đi theo bạn mới dẫn đường,đến nơi đúng có dấu gà mới bới đất, liền đặt bẫy cắm gà ra đường ngồi chờ.
    Tới gần trưa có 3 thanh niên choai choai đến coi gà tán hỏi đủ thứ chuyện trên trời dưới đất,được khoảng 30' thì lễ phép chào rồi đi.Nghe không thấy tiếng gà mồi gáy đi lại coi thì ôi thôi! gà mồi và 200 giò bẫy đã biến mất,biết là đã bị lừa liền chạy lại chỗ ngồi thì 2 con gà mới bẫy và giỏ đựng gà cũng đi theo luôn cho đủ bộ, chỉ còn lại mỗi chai nước khoáng và chiếc bánh mì khô,may mà chiếc xe máy đã khóa cổ,nếu nó cũng đi theo cùng bộ ,lúc về chỉ có nước đi xe ''căng hải '',Đúng là lợi bất cập hại !.
    Thế là mình lại phải tìm 1 hành trình huấn luyện gà mồi mới,mất rất nhiều thời gian công sức mới.
    Con gà mồi bị mất dù sao cũng chắc chắn sẽ đem đến niềm vui mới cho những người bạn mới !.

2. khanh_chuot

khanh_chuot Active Member

Thích đã nhận:
    35
    giang hồ hiểm ác . sống trên đời sống cần có một tấm lòng , rồi gió cũng quấn đi thôi mà

nguyendinhtrang thích bài này.
  3. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    lòng người khó lường sống trên đời có 1 quy tắc để tồn tại ta chưa tin tưởng ta huống chi là tin mi hjhj dù sao củng chia buồn cùng bạn mà củng có thể cái củ đi sẻ có cái mới tốt hơn hj

4. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Cảm ơn bạn có cùng suy nghĩ. Biệt danh khanh_chuot mình thấy ngộ ngộ,bạn có thể cho biết để ae thỏa trí tò mò? đồng thời làm quen,khi nào về quê mình sẽ ghé chơi.

5. khanh_chuot

khanh_chuot Active Member

Thích đã nhận:
    35
    mình bị mọi người gọi từ bé đến giờ , chắc là do mình không to cao bạn a , bạn quê ở đâu vậy . mình rất vui khi có thêm những người bạn có chung niềm đam mê . minh sn 82 bạn a

6. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    kakakka, tai ban chu quan qua đo thui, m cung bi giông ban rôi, đi gac cu trong vuơn nha ng quen. ô chu vuơn cung chơi chim cu, nhưng ô hok bit chơi chim môi, vuơn nha ô co 1 con meo rât zdu bat chim cưc ky hay, vay ma ô hok noi, đe m tha môi đât ra, no lam co gân chêt, may sao vân cưu đc, tư đo trô đi la mjnh hok tin ai zdu nua.
    - bua nao ban co nha hưng thi đi sooc bom bo vs mjnh 1 chuyên, m cung lên đo đanh cu, nghe ô chu noi vuon nha o van con ga rung

7. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    chia buồn cùng bạn dù sao thì qua chuyện đó cùng cho ta bài học chớ tin người lạ

8. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    _anh tin người quá rùi, thêm 1 kinh nghiệm cho anh trai