những người iu lửa tập trung tại đâu???????

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bidung88, 8/5/08.

1. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình lập 1 topic cho những ai iu lửa nhưng phong trào hình như kém quá..................vậy là í mún thành lập hội chim lửa lái càng khó khăm hơn gấp bội......................
    chỉ có vài người pm cho mình wa yahoo còn đâu im bặt....... hic hic
    mọi người hãy lên tiếng đi chứ..... 1 công viên nào đó, hay 1 quán cà fê cũng ok mà.
    ~X(
    có cơ hội chia sẽ kinh nghiệm , gặp những người cùng sở thích .. đó chẳng phải tốt quá sao

2. Duong_choelua

Duong_choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    234
    nhà bạn ở đâu vậy,bạn tên gi,mình là dương,rất mê choè lửa,hiện mình đang chờ đến tháng 9 để mua choè lửa chuyền,mình nuôi nhiều nhưng hiện jờ ko còn con nào cả.hè này mình tính đi mua e than và lửa về chơi tiếp.chứ mình mê chim hết chịu nổi rồi,vì phải học nên phải bỏ nay chơi lại,mình ỏ đường hoàng hoa thám Q.tân bình,sdt 0972895958.nếu rảnh bạn phone cho mình,mình chưa có chim nhưng đi theo cho vui,có j tụi mình đi mua chim lun

3. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    ok. có gì mình sẽ liên lạc với bạn....hiiiiiiiiiiiii,
    vậy còn đỡ hơn những người thờ ơ.........

4. Duong_choelua

Thích đã nhận:
    234
    bạn cho mình hỏi,mình muốn mua than,nhưng mà loại than bự cơ,cho mình hỏi than ở vùng nào bự con nhất,mình nghe người ta nói than miền trung là to con nhất,hôm qua lên vũ huy có mấy than con to lắm mà chẳng biết trống mái thế nào.cho mình hỏi chọn than mà "nhiều chuyện" là con lúc nào đuôi nó cũng vẩy lên vẩy xuống phải ko,mình nghe người ta nói chọn con nào mà đuôi lúc nào cũng vẩy liên tục là con đó siêng hót.chỉ cho mình với.mà bạn ở quận mấy

5. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Chào 2 anh nha cho em tham gia với chứ em thì giờ chỉ có than với 1 con lữa bổi mới bắt về hôm qua thui à nêu anh em nào gần nhà mình thì có thể gập mặt ở ngoài để đàm đạo và đi săn chim chung cho vui luôn ạ.
    @ Duong_choelua: em cũng ở quận tân bình nhưng bên khu Trung tâm giáo dục thường xuyên có gì bữa nào anh em mình gập nhau có gì em dẫn anh đi mua chim luôn nha, số máy của em là: 0932132295 gặp vinh.
    @ bidung88: em biết 1 chổ có thể dợt lữa nhưng không biết có xa đối với anh không nữa anh ở quận nào thì cho em biết luôn nha anh.

thân chào

6. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Khoa thì cũng gần hết lửa rồi chỉ còn 1 con lửa đuôi 26 đang thay lông thôi.

7. huy3006

huy3006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bạn,mình cũng ở tp.HCM q6.
    Woa bác Khoa có con lửa 26 luôn ghê vậy ta,bác chơi hàng hiếm wá.
    Các bạn rảnh hẹn 1 điểm nào đem chim ra bọn mình giao lưu chơi.

8. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    chòe lửa đuôi 26 là wa đẹp , nếu hót hay nữa là tuyệt vời luôn đó vinh ạ........... con của mình đuôi có 22 thôi...........hiiiiiiiii.....nhưng không đơn giản đâu nhá..... hi

9. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình dang ở bình thạnh , gần cafê THỦY TRÚC đó........... mình đề nghị chúng ta không cần biết chim ai hay hơn, mắc hơn......mà cái cần là nên tập trung tại 1 nơi nào đó sáng chủ nhật chẳng hạn mà dợt chim nhé
    còn bạn nào có dịp thì ghé nhà nhau luôn.......... có ban mới mà hiiiiii

10. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Ok đồng ý luôn,nhưng mà chim k đang thay lông,chắc 3 tháng nữa mới xong.khi đó hẹn gặp mọi người.

11. Duong_choelua

Thích đã nhận:
    234
    trước đây mình cũng có con choè lửa đuôi chắc cũng trên 26 hay bằng j đó mình chưa đo nhưng mình nuôi trong lồng sắt dài lắm,có 2 con luôn người wen bẩy trên rừng về,hồi đó còn nhỏ nên ko quan tâm lắm nay mới tiếc,jo tìm ko ra.
    To vinhbe : anh gần nhà e đo,nếu mà chơi thì mình mang lên thiên ân cũng dợt vào 2,4,6 chiều,nhưng để anh kiếm chim đã,từ hồi dịch cúm đến jờ mình chơi cá la hán ko ah,sau khi đ1ong học phí khá nhiều nay quay lai chơi chim
    mai mình lên vũ huy mua than con huế về nuôi thấy e nó to con đã lắm mà chẳng biết trống mái ra sao

12. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe nói tao đàn có dợt chim, phải tới học hỏi thôi
    hiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    rảnh mình sẽ wa chổ vinhbe chơi nhé

bạn nào cho địa chỉ với, mình wa chơi ................

Last edited by a moderator: 13/5/08
  13. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Mình cũng mê Lửa lắm!Anh em nào có Lửa giá mềm (nguyên lồng) thì nhắn mình 1 tiếng hén!Để có chim chơi với anh em chứ!
    Thanks
    Sỹ (0908111077)

14. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    địa chĩ em thì cũng dễ thui anh cứ ra 97 trường chinh phường 12 quận tân bình rùi phone cho em em ra dẫn vào chứ nhà em nếu em chỉ hơi khó tìm áy.thân

15. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    ok liền , mình cũng hay wa đó, wa sẽ liên lac ngay....he có bạn chơi rồi.
    có ai tham gia nữa không nè