những tên tuổi của các farm bên mỹ mà anh em thường lựa chọn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi nowhy, 15/4/13.

1. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    đánh giá các farm trong nước là điều tối kỵ, thế nhưng đánh giá farm nước ngoài thì sẽ giúp anh em giảm thiệt hại không di vào vết xe đổ của anh em đi trước, để anh em có thể có sự lựa chọn tốt nhất, và anh em nào đang thắc mắc về các farm thì có thể up lên
    + sau đây là các tên tuổi mà mình biết:
    + jerry dupre đánh giá của anh ga_blao "Cá nhân tôi không ưa cha nội Jerry Dupree." "Jerry Dupree tôi đánh giá không cao"

+ Jesse Mercado theo mình thấy thì chuyên về jap vs asil

+
    Mark Lozano có dòng Velcro
    anh em có thể bổ sung thêm và đánh giá, thank

Last edited: 15/4/13
  2. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Gà của mình không có tên trại, không tên tuổi gì hết.

Vài cái tên hiện đang được nhiều quan tâm, ai biết rõ thì chỉ giúp.
    Black Water - đủ thứ gà.
    Kenneth Carroll - đủ thứ gà.
    Kenny Troiano - gà hatch.
    Bob Bennet - gà chuối.
    Sammy Ramsey - gà chuối.
    Sam Abbot - gà velcro, que đỏ hoặc đen. Thành viên Nghia_it biết rõ.

3. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    rom bắt đầu nóng rồi đây, từ lúc post bài tìm hiểu về gà my đến giờ bài nào cúng có sự đóng góp nhiệt tình của anh ga_blao . đặc biệt anh em nào chưa biết nhiều farm gà có thể tham khảo link này của anh chuongnq [FONT=&quot]http://www.gamefarmdirectory.com[/FONT]

---------- Post added at 09:51 AM ---------- Previous post was at 09:31 AM ----------

bổ sung rockytopgamefarm.com đã có thành viên nhập bên này về không biết giờ thế nào http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=96610&page=1

itloving and taisaovayha? like this.
  4. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
  5. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
  6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Tui có 1 con gà nọc chính xác là hàng nhập lậu tàu thủy từ Philippin về, kể cả thằng mang gà về cũng ko biết là từ trại nào vì nó mua mớ, con gà đó mang về đá ăn tại trường rồi ae tui mua về để đó, vì giá cũng mềm, 1 con gà mỹ ăn 2 cái trồng độ trước mắt mà giá chỉ có 6tr (cách đây 3 năm), đem về chỉ cản nó với mấy con mái nhánh tính ăn thịt nhưng vì còn ngán thịt gà nên ăn ko kịp rồi để đẻ luôn, gà mái gốc thì đã có mấy anh chàng đẹp trai hàng nhập từ trại này trại nọ, nhập cảnh bằng máy bay đàng hoàng chứ ko phải núp dưới gầm tàu như nó. nhưng có điều bất ngờ là con của nó ra đá hay hơn và đá cựa đâm hơn bất cứ dòng giống gốc gác rõ ràng nào ở nhà, mặc dù mấy con kia mới làm nên tên tuổi cho ae tụi tui, và con gà đó có mấy anh chị em nhập về cùng lúc đều ra con làm cho mấy chủ mới trở nên nổi tiếng, đến giờ cháu nội, cháu ngoại của nó vẫn giữ đc phong độ tốt, con gà này Thủy Gà-Blao cũng đã làm hẳn 1 bài tập làm văn tả về nó, cho nên trại này trại nọ cũng chỉ là cung cấp gà đá hay cho mình, còn gà làm giống thì hên xui, cứ chú trọng vào cái tên thì ko theo kịp mấy tay mấy tay quyết đoán, nghĩ là bắt tay vô làm, cứ cản, cứ nuôi, cứ huấn luyện, trước sau gì cũng tuyển đc gà hay!

7. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    từ năm 2002 đến giờ biết bao nhiều tên tuổi đã được nhập cư nha anh trilongkhanh, ý của trí là các trang trại chỉ cung cấp gà cross chứ pure thì hên xui ah, quyết đoán nhưng cũng phải có cơ sở chứ anh trilongkhanh, vậy anh trilongkhanh có thể chia sẻ cách mình bắt tay vô gà từ năm 2002 đến giờ, từ lúc tìm kiếm dòng gà trong khi các farm cung cấp gà pure thì chỉ là hên xui, nhưng đến nay đã làm nên tên tuổi cho anh em của anh trilongkhanh.

8. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Giờ mà tìm ra con gà giống con gà đó tui cá mấy anh em longkhanh dám mua với giá năm sáu chục =))

@nowhy: gà 24 tháng trở lên, nếu có ở trại nào đó, tức là nó đã được lên kế hoạch cho việc làm giống.

phungbatu and nowhy like this.
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    MÌnh bị rồi,con mái hình dài lông phủ phêm chân cẳng vi vảy nhìn mê cản ra con , cấp mình hình lông chuẩn nhưng đá dở ẹc. có con mái ai cũng chê chẳng chịu nuôi cản, vi vảy bể tè le, vảy to và dày, thế mà ra con đá úi dời nghĩ lại tiếc con mái đã để chết mịa nó mất. cái tên dòng gà chỉ là cách gọi còn trong cái tên dòng gà đó liệu có đúng dòng gà đó ko? chỉ có chủ gà mới biết hờ hờ.

nowhy thích bài này.
  10. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    "mặc dù mấy con kia mới làm nên tên tuổi cho ae tụi tui, và con gà đó có mấy anh chị em nhập về cùng lúc đều ra con làm cho mấy chủ mới trở nên nổi tiếng, đến giờ cháu nội, cháu ngoại của nó vẫn giữ đc phong độ tốt," vậy dòng chủ yếu vẫn là nhập về. và thành công của anh trilongkhanh cũng góp phần của con gà không biết dòng tông ở đâu.

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:20 AM ----------

nhiều khi đặc điểm không tốt và không cần dòng giống xuất thân từ farm hay cũng có thể làm nên tên tuổi, nhưng thiết nghĩ nó chỉ là 1 và cá thể chứ thành công nhiều vẫn là từ các farm có lai tạo tuyển chọn 1 cách khắc nghiệt. những con gà đó có thể nói là "gà hay tìm người".

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  11. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Chủ top đang nói gà Mỹ Thiện ơi! Gà của mình gen ko thuần như ở trại người ta nên ko thể gọi là "dòng" được.
    @nowhy: Gà Mỹ nuôi nhiều khi đá hay hay dở cũng do người nuôi, vì ở VN mình "không thể" nuôi con gà Mỹ đc 100% khả năng như bên đó ( vì nhiều nguyên nhân khách quan) cho nên dân đá tiền của mình vẫn cứ nhập về đá cho chắc ăn, còn gà trong nước thì chơi gà lai là cách chơi thông minh nhất, ôm con Mỹ đụng với con Mỹ nhập cảnh cửa thua nhiều, thua là thua cái nước nuôi chứ ko phải thua cái tài nghệ. Trên này có ae nào tự cho là mình nuôi con gà Mỹ đạt như thằng Mỹ ko?

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:29 PM ----------

Túm lại là cứ bắt tay vô làm đi rồi sẽ thấy nhiều thứ phát sinh, có nhiều vấn đề nếu ae nào chưa làm thì có nói cỡ nào cũng ko hiểu đâu, cứ làm rồi kinh nghiệm sẽ rút từ từ, cản gà mà cứ gà hay gen tốt phải ra con hay thì mấy tay nhà giàu nuốt trọng ae tụi mình rồi!

12. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    chắc chắn là mình sẽ chơi gà lai, nhưng trước mắt phải có gà nọc và bổn mỹ trước rồi tiếp sau đó mình sẽ phải bắt đầu tìm kiếm gà việt hay, hoặc lai jap cũng có thể asil, tiêu chí tạo ra dòng lai có đặc điểm giống gà việt hơn về ngoại hình, cái mình đang mù mờ đó là trại nào tốt anh em đã nhập về thôi, con gà sau này hay hay không còn phải 1 quá trình dài thay đổi cản thử để kiếm ra 1 bộ tốt để con nó đồng đều và hiện nhiều đặc điểm tốt của bố mẹ( bố việt mẹ mỹ ngược lại )

13. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    muốn mua gà tốt để giống thì phải có nhiều $$$ rồi có người quen bên đó .. lại trại ... năn nỉ .. hăm dọa , van xin thằng chủ trại để lại cho cặp gà nó đang đứng trong chuồng cản gà của nó là hay nhất , nhưng cái này phải tốn kém lắm à :))

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:07 PM ----------

nó thay lông chưa xong bạn ơi , mà cho đạp mái nhiều nên hơi xấu tí , cho thằng ở ngoài mới về dc 15 vào thay rồi ... kiểu nay hơi ép gà nọc nhưng hết cách :D

nowhy and phungbatu like this.
  14. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    bạn hài hước quá sau 1 năm em nó đi với chân dài nhìn xác sơ quá @@ hậu duệ nó thế nào rồi bạn, sau 1 năm bạn thấy sao về nó.

15. taisaovayha?

Thích đã nhận:
    1,302
    con chuối trắng của mình là của rockytop , bạn mình cũng vừa bắt bên đó 1 thằng nữa nè
    mới về đẹp chai vậy chứ theo chân ngắn đến lúc thay lông là nó ăn hết lông hà , tụi tây này dại gái lắm ....:))

do trình độ mình nuôi gà cùi mía quá , thời gian biết lâu mà sống dc có mấy con gà lai thôi , gà rặt số ít thì chia lại AE , số thì theo viện HO ( về bển ) hết , nên chỉ còn ít gà lai mà mình ko có chụp ảnh tụi nó. hôm nào rảnh mình sẽ chụp cho bạn xem , con về con nọc này mình rất khoái , khó ôm , dâm đãng (ở cùng 8 đứa chân ngắn ) , hỗn láo ... thấy ôm con gà trên tay đi ngang qua là nó ôm giò mình phan tới tấp =))

nowhy thích bài này.
  16. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    bạn của bạn bắt có 1 con ah, giá cả về đến việt nam là nhiêu, bạn nhờ bên nào nhận gà dùm, nói chung theo mình nghĩ cần chế độ ăn uống đẩy đủ là nó phát triển tốt và mướt nhưng bao 8 em chân dài thì chắc mệt ah.

17. taisaovayha?

Thích đã nhận:
    1,302
    bạn mình bắt trio ( 3 con ) nhờ anh T.Sơn bên ganoi bắt dùm .. giá thì khoản 2k obama . trống hiện đang xuống kg và từ từ quen với khí hậu VN rồi nói chứ gà nhập về ko phải nuôi đầy đủ là nó mượt lông đâu , quan trong là nó chịu ăn hay ko nữa , nhiều con nó kén ăn như gì ko lẽ cho nó làm chủ mình sao mà hầu hạ nó ... thức an98 trôn bắp để đó ko ăn thì đói cũng ăn :)), còn nhằm con nó ăn hơn heo nữa , đến nổi phải kiêng ăn cho nó luôn

nowhy thích bài này.
  18. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    chắc có con nó hợp, cũng thấy nó kén ăn, chắc bạn của bạn bắt (Select Mature Kelso Trios . . . .$1300)bạn của bạn mang gà về khoẻ chứ không có vấn đề gì chứ, mà bạn biết nhiều farm không, sao lại lựa farm này, gà mua về là gà pure luôn phải không bạn, giá 2k chắc mình đủ sức bắt 1 cặp thôi hic hic

19. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Moá, cách đây không lâu có thằng.... bạn tui thèm nhỏ zdãi luôn, giờ thì không còn cơ hội để thèm nữa rồi =))

20. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Câu chuyện nuôi gà
    anh chuongnq! một trong những người có nhập thử nghiệm rất là nhiều dòng gà, dạo này không thấy anh lên ABV nữa, không biết anh em nào có thông tin về anh chuongnq. thank